Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยค่ะ ต้องการเพิ่มแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยค่ะ ต้องการเพิ่มแรม

ต้องการเพิ่มแรม ตามสเปกนี้ สามารถอัพแรมได้เท่าไหร่ค่ะ
    spec
    cpu : Intel pentium III E 900 Mhz Socket 370 FC PGA

Mainboard : intel i810E Intel 82801 aa winboard w83627HF

memory : sdram 256 pc 133

display Adapter : intel 82810E graphic controller

ขอบคุณคะ

รอท่านถัดไป คริๆ

Comment

ผมว่าเเรมมันก็เหมาะสมกับ สเป็คเเล้วนะ ครับ 555 (ถ้าจะให้ดี สงสัยต้องเปลี่ยนยกชุด..55 หรือหาเครื่องมือสองในบอร์ด ...)
      ถ้าอยากเพิ่มจริง ก็ลองหาดูร้านมือสอง ถ้าจะมีนะ ใช้ทำงานเหรอครับ
      เเต่ไม่รู้จะเเนะนำยังไง เซียน รุ่นเก่ามาช่วยหน่อย เร็ว...

Comment

ซ้ำ
        Last edited by me4u; 18 Mar 2009, 13:31:58.

Comment

หุหุ หาในบอร์ดมือสองเคยครับ
          แต่ไม่รู้มันใส่ได้เท่าไร ยังไงมั่งนะ

Comment

สุดๆ ใส่ได้อีก1แถวมั้งคับ แรมหาเอาในห้องมือสองเลย

Comment

ถ้าเพิ่มแรมนี่ ใส่ 128 หรือ256 ค่ะ

Comment

เพิ่มไปไม่คุ้มอ่ะครับ คือแรมมันแพง เทียบกับประสิทธิภาพที่ได้รับไม่คุ้มค่ากัน

Comment

i810 ใส่ได้สูงสุด 512 mb แถวละ 256 mb

Comment

sdram 133 หาได้อีกหรอออออออ
                    ยากอะแพงด้วย แนะนำตรงไปร้านมือสองเลยคับ ใส่ได้อีกแถวเดียว
                    อีกอย่างใส่แล้วขอให้ทำใจด้วยว่า ช่วยอะไรมากไม่ได้หรอกคับดูจากสเปกแล้ว ผลที่ได้คือแทบจะไม่เห็นเท่าไหร่

Comment

ตามท่านข้างบนเลยครับ
                      i 810/810Eจะใส่แรมได้สูงสุด 512 MB
                      ดังนั้นจะใส่เพิ่มได้อีก 256 MB หรือจะใส่น้อยกว่านั้นก็ได้ครับ
                      แรมใหม่หรือมือสองราคาก็ไม่กี่ร้อยอัพไปก็ดีครับ
                      ถ้าใช้เล่นเนต56Kหรือทำงานเอกสารรุ่นนี้ก็ยังใช้ได้ดี
                      ของผมยังใช้ C 733 เล่นเนตเลยประหยัดไฟดีครับ

Comment

ลองหามือ2 ตามพันทิพ ที่มันอยู่ด้านหลังนะ จะมีร้านของเก่าๆเยอะ คงไม่น่ากี่บาท

ปล.เอาชุดนี้มาใส่Hdd 500G โหลดบิทได้มะเนี่ย ประหยัดไฟน่าดู

Comment

ผมว่า เก็บเงิน สัก2-3พัน ซื้อ เมนบอร์ด+ซีพียู+แรม การ์ดจอ ออนบอร์ดไปก่อน
                          ส่วน psu + hdd + cd-rom ใช้ของเก่าก็ได้ครับ ผมก็เหมือน จขกท ไปอัพแรมเพิ่ม มันแทบไม่ต่างเลยครับ..
                          แค่ให้ความคิดนะครับ ถ้างบจำกัด ซื้อแรมมาเพิ่ม ก็พอครับผม..

Comment

เปลี่ยนยกเครื่องเลยครับ

Comment

ถ้าใส่แรมแถวนึง 128 กับอีกแถวนึง 256 ได้หรือเปล่าค่ะ หรือว่าควรหา 512 มาใส่ หรือ ควรใส่ 256 ทั้งสองแถวเลย ขอคำแนะำนำด้วยค่ะ

Comment

Working...
                              X