Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งครับ !!! CPU ไม่รู้เป็นอะไร แฮะๆ [[[ ขอบ่นหน่อย อิอิ ]]]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งครับ !!! CPU ไม่รู้เป็นอะไร แฮะๆ [[[ ขอบ่นหน่อย อิอิ ]]]

สวัสดีครับ

ช่วงนี้ กะจะอัดๆ CPU ซะหน่อย
    Q6600 ของข้าพเจ้า ตัวที่ใช้อยู่ Week24
    ตัวคูณเหลือแค่ 6 ครับท่าน

เมื่อก่อนเคยวิ่ง บัส 480x9 OnAir อุณภูมิห้อง 26-27 องศา
    ดู Validation ในลายเซ็นได้ครับ

แต่เมื่อ 2 วันที่ผ่านมา !!
    ตัวคูณมันเหลือแค่ 6 ครับท่าน !!
    อยากจะร้องครับ
    ตอนบู้ต หน้าแรกเลย โชว์แล้วว่า 445x9 = 4000MHz
    แต่พอเข้ามา อ่าว เหลือ 2670MHz ... 445x6 เฉยเลยครับ
    ลองใช้ โปรแกรม ยกตัวคูณดูแล้ว หายครับ
    แต่ว่า ซักพักก็จะกลับมาเป็น x6 เหมือนเดิม
    เซ็งครับท่าน

C1E เดี้ยงชัวร์ๆ ครับ ปิดแล้วไม่ช่วยอะไรเลย ... เหมือนไมไ่ด้ปิดครับ !!!
    มันจะมาวิ่ง 400x9 ไว้ก็ต่อเมื่อ CPU ทำงาน 100% เท่านั้นครับ ขอย้ำ 100% ครับ
    ถ้า 99% จะลงไปเป็น 2.67GHz ทันที

อาจเป็นเพราะ CPU ผ่านศึกหนักมามากก็ได้ครับ เลยเพี้ยนๆ ปิด C1E ไม่ได้ วิ่งไฟ 1.8v ติดกันหลายวันมากครับ

ไม่ก็เป็นที่บอร์ด หรือไม่ก็ลากมากเกิน วินโดวส์เพี้ยนครับ

DRIVER ในเครื่อง ก็มีทั้ง DRIVER ATi - NVidia ครับ เพราะมันลบไม่ได้ >.<
    สงสัยอัดหนักจนเพี้ยน

ไม่รู้เป็นที่อะไรครับ แฮะๆ

ถ้าต้องเคลม CPU นี่เซ็งเลยครับ
    เพราะตัวที่วิ่ง บัส 480x9 ออนแอร์ อุณหภูมิห้อง 26-27 องศา
    แล้ว Validate ได้ นี่หาไม่ค่อยได้อ่ะครับ ใช้ไฟแค่ 1.75-1.76 เองครับ
    ซิงค์ U120Extreme ครับ

4.0GHz สเถียร ALLBENCH นิ่งๆ เลยครับ

ตอนนี้ไม่รู้มันอาจจะใกล้ไปเกิดแล้ว

หรือว่า Week ใหม่ๆ จะได้หมด ก็ไม่ทราบครับ

ปล .... กระทู้นี้บ่นล้วนๆครับ
    ปล2. คิดไม่ออกซ์ว่าทำงัยดีหว่า >.< ใครมีวิธีก็เสนอแนะหน่อยครับ เพราะลอง FIX ใหม่ Tweak msconfig ใหม่ก็แล้ว ไม่หายหน่ะครับ T_T
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

แฟลชไบออสแล้วมันจะช่วยได้ไหมครับ...

Comment

ไม่ช่วยเลยครับ
      แฮะๆ

เหมือนจะเป็ฯที่ Hardware มากกว่าครับ
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Flash BIOS ถ้าไม่หาย Formate ลง Windows ใหม่

Comment

Working...
        X