Announcement

Collapse
No announcement yet.

msi gx630 น่าเล่นไหมครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• msi gx630 น่าเล่นไหมครับ ?

พอดีไปงาน Comworld มาแล้ว เจ้าตัวนี้ถูกใจที่สุดเลยครับ

จากคำแนะนำในกระทู้เก่าของผมด้วย แต่เห็นบางคนบอกว่า ร้อนๆ หรือ ช้าๆ

อยากทราบข้อเท็จจริงครับ มีใครใช้อยู่รึเปล่าครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

เพราะต้องการหิ้วไปใช้ที่เมืองนอกด้วย กลัวมีปัญหา ถึงจะมีประกัน Inter ก็เถอะ ><

เห็นว่า Spec สูง + น่าตาดี + Promotion น่าซื้อ + ราคาคุ้มค่า . . .แต่กลัวปัญหาครับ

ยังไงรบกวนคำแนะนำจากท่านสมาชิกทีนะครับ รบกวนทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ผมก็สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันคับ ขอคำแนะนำด้วยจ้า

Comment

ถ้าcpu intel ก็น่าเล่นมากครับ สมราคาด้วย กับของแถมกระเป๋า เมาส์ เรื่องความร้อนไม่น่าจะร้อนนะ ซิ้งค์ข้างๆใหญ่มากถ้าดูๆในรูปเหมือนๆกะ g50นะระบบระบายความร้อน ผมว่าน่าเล่นกว่าs42 ซะอีก
      Last edited by superego1g; 13 Feb 2009, 18:06:29.

Comment

ขอบคุณครับ ><

ถูกใจที่สุดจริงๆ สงสัยพรุ่งนี้ต้องไปซื้อละครับ

Comment

เอ่อ ผมไม่อยากพูดมากครับ เข้ามาเทสได้เลยที่บูธ eSys ครับ

Comment

ผมยังอยากได้เลย

แต่ตอนไปซื้อไปที่พันทิพไม่มี

เลยซื้อไอเครื่องนี้มาแทน

Comment

>> ผมใช้ ASUS อยู่ Turion64x2 7600go

แต่น้องสาว ใช้ MSI...
              MSI น่าใช้มากมายครับ
              การระบายความร้อนดี เข้าขั้นเทพเลย (ดีกว่า ASUS อีกนะ ผมว่า)
              และที่สำคัญ มัน Boot เข้า Windows เร็วมากๆ เร็วเป็นจรวดเลย
              แลกก็เร็วกว่า Desktop อีก ผมล่ะงง

แต่ บางรุ่นของ MSI
              ผมไม่ชอบตรงที่ ระบายความร้อนมัน พ่นออก ทางด้านขวา
              ซึ่งก็คือ ตำแหน่งที่เราวางมือขวาใช้งาน เม้า
              ผมอ่าน Review ฝรั่งมา มันก็บ่นบ้างเล็กน้อยเหมือนกัน

แต่โดยรวม ผมชอบมากครับ
              มีตัง ก็อยากสอยเหมือนกัน
              แต่คงเครื่องนอกครับ (อาจฝากเพื่อนหิ้วมา ประกันไม่สน) เพราะสเปกดีกว่ามากมาย
              มันไป 9800 แล้ว จอ 17 ต่างหาก อิอิ 1000 เหรียญ นิสๆ เอง

Comment

ผมว่าสั่งซื้อทาง Ebay คุ้มกว่าเยอะครับ เท่าที่ผมดูไม่เกิน 30000 แน่นอน
                แต่ในไทยขายกันตั้ง 40k เอากำไรเว่อมาก

แต่ว่ารุ่น GX630 ใช้ cpu AMD Puma Athlon Ultra Dual Core X2 ZM-80 @2.1 GHz นะครับ ซึ่งประสิทธิภาพด้อยกว่า intel P8400 ใน S42 อยู่พอสมควร

สรุปก้อคือ น่าใช้ ราคาถูก(ถ้าสั่งจากนอก) ครับ แต่เสียตรงที่ใช้ AMD และวัสดุบางส่วนมันดูเป็นพลาสติกกิ๊กก๊อกยังไงก็ไม่รู้
                Last edited by stroumphs; 15 Feb 2009, 13:29:11.

Comment

ตัวแทนจำหน่ายในไทยตั้งราคาขายไว้โหดไปนิดนึงครับ
                  แล้วก็ช่องทางการจัดจำหน่ายจะแปลกๆ ไม่เหมือนยี่ห้ออื่น

แต่รวมๆแล้วถือว่าเป็นยี่ห้อที่น่าเล่นมาทีเดียวครับ

Comment

Working...
                  X