Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ CRT ปรับค่าเองครับ ซ่อมยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ CRT ปรับค่าเองครับ ซ่อมยังไง

คืออยู่บ้านมีคอมเก่าๆเครื่องนึง ว่าจะซ่อมเอาไว้โหลดบิท ทุกอย่างยังใช้งานได้ดีแต่จอ CRT มันไม่ปกติ อาการคือ มันชอบขึ้นเมนูมาปรับค่าความสว่าง ปรับขนาดของจอเอง เหมือนมีใครมาจิ้มตรงปุ่มปรับขึ้น-ลงเองเหมือนผีหลอก เป็นจอยี่ห้อ soccos อายุประมาน 8 ปีแล้ว เก่าพอๆกะเครื่องเป็น P3 667Mhz เลยอยากรู้ว่ามีวิธีซ่อมแบบง่ายๆไม๊ครับ ไม่อยากยกไปร้าน จอมันหนัก+ไม่อยากเสียเงินด้วย เคยยกไปซ่อมเสียเงินตั้ง 800 เปลี่ยนแค่สาย ขอบคุณครับ

คงต้องรื้อแผงปุ่มออกมา ถอดปุ่มแล้วขัด มั้ง

Comment

Working...
    X