Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนForward Port โมเดม D-Link หน่อยคับDota!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนForward Port โมเดม D-Link หน่อยคับDota!!

อยากครีดอตเอได้ครับเพิ่งเปลี่ยนโมเดมใหม่ ยี่ห้อ D-Link รุ่น DSL2640T

ช่วยทีนะคับ อิอิอิ

ก็ Fix IP ของ PC ที่เราเล่นไว้ก่อนอะครับแล้วกำหนด Port ณ เครื่องนั้นเอาไว้
    หลังจากนั้นก็ไปกำหนดให้ Router Forward Port นั้นมายัง IP เครื่องที่เรา Fix IP ไว้แค่นั้นเอง

Comment

อ่าน่า ใช้ศัพท์ซะคนโง่ๆแบบผมเข้าใจเลย

Comment

เดี๋ยวมาอธิบายให้แบบละเอียดพรุ่งนี้นะครับ ตอนนี้ไปดูหนังก่อนเพิ่งโหลดมา

อิ อิ

Comment

ปิด windows firewall ก็น่าจะเล่นได้แล้วนะ Dota

Control panel>Windows Firewall>General>เลือก Off(not recommeded)

Comment

ปิดแล้วคับ ครีไม่ได้เหมือนเดิม ช่วยทีคับ

Comment

ต้องเข้าไป forward port ของโมเดมคับ

192.168.1.1

หาหัวข้อที่เขียนว่า nat คับ แต่ถ้าไม่มี เซฟรูปมาดีก่าคับ เมนูแต่ละโมเดมไม่เหมือนกันคับ

Comment

มันไม่มีหัวข้อสำหรับsetting NAT อ่ะคับ

ดันต่อไปๆ

Comment

Working...
                X