Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องความแตกต่างของการคล๊อกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องความแตกต่างของการคล๊อกครับ

ตอนี้ผมใช้ 3600+ Asrock alive 6 G ผมได้สูงสุดแค่2.4เองครับ 255*9.5
    แต่ทำไมเห้นบางคนเสปคเดียวกันเป๊ะๆ เค้าลากได้ 2.7 เลยหล่ะครับ เพิ่มตัวคูณอย่างเดียวเหมือนกัน ความแตกต่างตรงนี้ขึ้นอยู่กับอะไรครับ

ตัวอุปกรณ์ ครับ รุ่นเดียวกัน ก็ใช้ว่าจะเหมือนกันครับ

Comment

ทดแรม ปรับ CL เพิ่มไฟ รึยังคับ

Comment

ใช่ ทดแรมดีๆครับ ผมว่าติดที่แรมนะ กะไฟเลี้ยงอ่ะ

Comment

ปัจจัยที่ทำให้เกิดความต่างมันซับซ้อนกว่านั้นสิครับ weekที่ผลิตก็สร้างความต่างแบบหน้ามือเป็นหลังมือได้เลย
          ไหนจะสภาวะความร้อนภายในภายนอก ชิพแรมที่ใช้อีก

Comment

ปัจจัยที่ทำให้เกิดความต่างมันซับซ้อนกว่านั้นสิครับ weekที่ผลิตก็สร้างความต่างแบบหน้ามือเป็นหลังมือได้เลย
            ไหนจะสภาวะความร้อนภายในภายนอก ชิพแรมที่ใช้อีก
            เห็นด้วยครับผม week ก็สำคัญครับ
            มังกรมีลูกเก้าตัวล้วนแตกต่าง

Comment

ทดแรมสัก533 น่าจะไปได้อีกครับ

Comment

3600+ 90nm หรือปล่าวครับ?? ถ้า 65nm จะอัดขึ้นดีกว่า

Comment

Working...
                X