Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลง mac ของ Compaq cq45 ทำไงครับ ปวดหัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลง mac ของ Compaq cq45 ทำไงครับ ปวดหัว

ตอนกำลังจะลงมันขึ้น กากระบาท เหมือนเครื่องหมายห้ามจอดแล้วก็ค้างไปเลยครับใครมีวิธีแก้ไขบ้างครับแผ่นที่ใช้ 10.56 ตอนแรกผมก็รอไปนึกว่าเครื่องช้ารอไป2ซ.ม มันไม่ใช่และมันนานขนาดนี้

ใครมีวิธีแก้ให้ลงได้บ้างครับช่วยเหลือด่วนครับ

แต่ผมงงมากเลยตอนลงไฟ Harddisk ไม่กระพิบเลยครับ แต่ Harddisk ก็ไม่ได้เสียครับ
    คือว่าผมอยากให้มันผ่านขั้นตอนนี้เท่านั้นเองเพราะว่าขั้นตอนอื่นทำเป็นหมดแล้วครับ
    แต่ลงพวกคอมรุ่นเก่าๆ เช่นพวก pentium3 550 Mhz เป็นเครื่อง pc ลงได้ แต่ notebook ลงไม่ได้ครับ
    หรือว่าเป็นรุ่นพวก ผีปีศาสผมก็ยังไม่รู้เลยแต่ พวก Acer ถูกๆ ลงได้ยังงงอยู่ หรือเพราะว่าราคามันสูงไปหรือไงครับ เพราะผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง notebook เท่าไหร่ ที่ซื้อมาเพราะว่า
    จะไปโชว์ตามห้างเพราะวินโดว์ใช้ไม่ค่อยเป็น Macbook ทำหาย ซื้อวินโดว์มาเปิดเป็นแต่ websanook เท่านั้นแหละครับใช้ word ยังไม่เป็นเลย
    ถ้าใครมีวิธีดีๆก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ เพราะงบหมดแล้วเลยซื้อได้แค่ compaq
Working...
X