Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specนี้ เล่น BF2 (Battle Field2) ไหวปะครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Specนี้ เล่น BF2 (Battle Field2) ไหวปะครับ?

Specนี้ เล่น BF2 (Battle Field2) ไหวปะครับ?

Pentium4 3.0Ghz
    Ram 512x2 = 1Gb
    ** ใส่ การ์ดจออันไหนดีครับ ที่พอเล่นได้ไม่กระตุกนะครับ ปรับกลางๆ
    -R9550 256mb DDR 2 << อันนี้จะกระตุกปะงับ ปรับกลาง

ปล. ถ้าไม่ไหวจิงๆจะได้ทุ่มซื้อการ์ดจอ Hd2600XT มาใส่

ปล. ใช้เล่นแค่ 1ปี เด๋วก็ไปเรียนต่อต่างปาเทศแล้ว
    อันไหนคุ้มดีงะ ทีพ่อเล่นไม่กระตุก

9550 กลางๆ เล่นใหว

Comment

ปานกลางหมด ลื่นๆครับ แต่ 9550นี้ ถ้าซื้อมาไม่ OC มันจะไม่แรงนะครับ แต่ ถ้าดันนี้ แรงสุดๆเลยละครับ ของผมตัว DDR1 ปรับปานกลาง-เงาสูงสบายๆเลยครับ

Comment

งั้นจาได้ มะซื้อ HD2600XT อิอิ เกบตังไว้ ขอบคุงงับ
        เอ่.. หรือซื้อดีหว่า ใช้1ปี คุ้มไม๊งะ

Comment

โอเค ครับ ขอบคุงมกา ^_^
          แล้วเราจะหาตัวที่ oc ได้จากไหนหว่า

Comment

กลางๆ อาจจะตุกนิด ออกมาทาง Low บางอัน นะ ถึงจะลื่น

Comment

P4 3.0 GHz กับ RAM 1 GB และการ์ดจอ Radeon 9550 DDR2 ตัวนี้เล่นกลางได้ครับ แต่ถ้าจะเอาให้ลื่นจริงๆ เลยน่ะ

ปรับคุณภาพโดยรวมปานกลางมาเลย

พื้นผิวปรับ ปานกลาง
              ที่เหลือก็ลดเอานะครับ
              แสงและเงาแบบ Dynamic ปิดไปเลยครับ
              AA อย่าเปิดนะ มันจะหน่วงมาก ระยะการมองเห็นเอาแค่ 90 พอแล้ว

ความระเอียดหน้าจอ เอา 800x600 พอครับ เพราะ ถ้ามากกว่านี้มันจะใช้ RAM เกิน 1 GB ได้ครับ (1024x768 ใช้ประมาณ 1.3 GBกว่าๆ)

RAM ไม่ถึง 1.5 GB ปรับ 1024x768 หน่วงแน่ๆ ครับ

Comment

ไม่ต้องซื้อดีกว่าคับ ซื้อพวกpspหรือndsเลยดีกว่า จะได้เอาไปเล่นที่นูนได้ด้วย

Comment

Working...
                X