Announcement

Collapse
No announcement yet.

จงระบุร้านคอมที่พันทิพย์ที่ท่านชอบมาเพื่อการตัดสินใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จงระบุร้านคอมที่พันทิพย์ที่ท่านชอบมาเพื่อการตัดสินใจ

จงระบุร้านคอมที่พันทิพย์ที่ท่านชอบมาเพื่อการตัดสินใจ สำหรับผมไม่เคยจำชื่อร้านได้เพราะคุณภาพการบริการเหมือนกานหมด แต่ผมซื้อ dark 965 กะ 8600gts กะเทอมากะฉัน470watt ที่ tk รู้สึกว่าพี่เขาพูดดีมากงับ แถมลดกระจายหุๆๆ เรื่องเคลมไม่เคยเพราะซื้อของทุกอย่างเกี่ยวกับคอมใช้ได้หมดผมคงโชคดี......
    แต่จะว่าไปส่วนมากที่เคลมลากไฟเจ๊งแล้วทำเนี้ยนเคลมเปล่านี้ใครเคยทำรับมานะ555555555+

it city หลาย ๆ ร้าน โดยเฉพาะช่วงจัดงาน ชอบเดินดูสาว ๆ ถ้าที่ไหนน่ารัก คนน้อย ก็จะตรงเข้าไปถาม แต่ไม่ซื้อของครับ ถ้าจะซื้อ ผมจะซื้อร้านข้างล่าง แหะ ๆ
    พักหลัง ๆ ไม่ค่อยได้ขึ้นไปเท่าไร ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง

Comment

it city นี้ตรงเดอะมอบางกะปิปะคับตรงข้ามหรือว่ายังไงหรือว่าตรงตะวันนา -*-
      - -"

Comment

it city งามวงค์วาน บริการใช้ได้หน้าร้านเค้าจะมีป้ายและมีรูปของพนักงานทุกคนและไห้ลูกค้าโหวดใส่กล่องด้วย มีพนักงานยอดเยี่ยมและก็ยอดแย่ แต่ดูๆที่คุยๆเกือบทุกคนก็บริการใช้ได้เป็นกันเองดีครับ

เหมือนท่านด้านบนครับชอบดูสาวๆมากกว่าเหอะๆๆ
        Last edited by voravis; 20 Feb 2008, 10:38:35.

Comment

ประมาณ3เดือนได้แล้วมั้ง ผมไปซื้อจอLCD LG รุ่น L194wt ที่เดอะมอลบางแค ต่อเขาขายแค่ 6050บาทเองครับ
          อีกอาทิตย์ไปพันทิปเอาของไปซ่อม เลยถือโอกาสดูจอที่ซื้อมาเลย ปรากฏว่าเขาตั้งราคา 6700แล้วลดเหลือ ไม่6400ก็6300 ร้านอื่นๆก็ประมาณนี้ ผมเลยคิดว่า
          1 จอที่เราซื้อที่เดอะมอลบางแคเป็นของเกรดBหรือป่าว
          2 หรือที่พันทิปเขาฉวยโอกาส ว่าร้านในนั้นปรกติจะขายถูกกว่าที่อื่น
          3 หรือจอรุ่นนั้นราคาขึ้น -*-
          4 หรือว่าที่พันทิปขายแพงกว่าที่อื่นเป็นปรกติอยู่แล้ว เพราะค่าเช่าที่แพง

ก็มีข้อสังเกตมาหลายแบบหลากหลายมุมมอง แต่ใครจะไปซื้อของที่พันทิปเพราะคิดว่าถูก ผมว่าอาจจะไม่จริงก็ได้นะครับ ดังที่เขียนไว้ข้างบน และค่ารถไปถูกซะที่ไหน(ถ้าขับรถไปหรือแทกซี่) ถ้านั่งรถเมย์ไปซื้อของใหญ่ๆกลับมาคงลำบาก แถมเสียเวลาเพราะรถติดอีก

แต่ซื้อมาใช้มา3เดือนนี้ยังไม่มีปัญหาเลยนะครับ เดียวหาว่าไปว่าร้านที่เดอะมอลบางแค ของเขาก็ดี

Comment

ไม่มีไครโหวตไห้ HWH บ้างหรอ?
            5555555555555555+

Comment

it spirit

Comment

กำลังรอความเห็นจากหลายๆ คนเหมือนกันครับ เพราะอาทิตย์หน้าผมก็จะไปซื้ออยู่พอดี แต่คงจะไปซื้อร้าน TK ละครับ เห็นเขาว่า เขาบริการดี แต่อยากทราบอ่ะครับว่า ร้านไหนไม่ควรไปซื้อบ้างอ่ะครับ เพราะผมกลัวเป็นเหยื่ออ่ะเน้อ

Comment

จงระบุร้านคอมที่พันทิพย์ที่ท่านชอบมาเพื่อการตัดสินใจ

ท่าทางจริงจัง จัง ..

ร้านไหนก็ได้ที่ขายถูก และประกันดี

Comment

com-ok(แอดไวซ์)เซียร์รังสิต ถูกๆๆ

Comment

Originally posted by Bonobo View Post

ท่าทางจริงจัง จัง ..

ร้านไหนก็ได้ที่ขายถูก และประกันดี

ตามนี้เลย

Comment

เห็นกระทู้นี้แล้วตอบไม่ได้ซักที ใบ้กิน แต่ถ้าบอกว่าที่เสรีล่ะ ตอบไปนานแล้วเอิ๊ก ๆ เพราะไม่เคยซื้อของที่พันรธุ์ทิพย์เลยง่ะ นอกจากสาย UV ที่ Je-di เมื่อปลาสยปีที่แล้ว

Comment

TKcom

Comment

Originally posted by sawamura View Post
                            TKcom

ตามนั้น อิอิ (ไปต่อ พี่ต้น เอานะ)

Comment

A&W

BURGER KING ฝั่งตรงข้าม

ไปทีไรต้องกิน

Comment

Working...
                              X