Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 ลงวินโดว์ไม่ได้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 ลงวินโดว์ไม่ได้อะครับ

ช่วยผมแก้ปัญหาหน่อยครับ

พอดีผมอยากลงวินโดวส์ใหม่ครับ ละตอนรันไบออสทุกทีมันจะขึ้นว่าให้กดปุ่มไหนก็ได้เพื่อที่จะรัน CD อะ ใช่ไหใครับ

แต่คราวนี้มันไม่ขึ้นครับ ใครรู้ช่วยผมที

ต้องกดอาไรซักปุ่มอะ ที่ให้บูทจาก cd ก่อนอะ

Comment

คือ ลองแล้วครับ แต่ไม่ได้อะครับ

Comment

ที่เคยเห็นมาก็ F2 กับ DEL อ่ะครับ
        ลองกดดู

Comment

F8 F2 del ซักปุ่มในนี้แหละครับ

Comment

ไปตั้งใน Bios แล้วใช่ไหมครับว่าให้บู๊ทจาก dvd drive ก่อน ถ้าตั้งแล้ว
            เวลาใส่แผ่น win มันก็จะขึ้นให้กดปุ่มใดๆเพื่อเข้า ประมาณ 2-3 วิ
            ถ้าทำอย่างที่บอกแล้วไม่ได้คงต้องเปลี่ยนแผ่น win ใหม่แล้วครับ

Comment

ปกติมันบูทจาก cd ก่อนอยู๋แล้วครับ

s41

Comment

Working...
              X