Announcement

Collapse
No announcement yet.

กรุณาช่วยหน่อยครับ คอมมันร้อง...T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรุณาช่วยหน่อยครับ คอมมันร้อง...T^T

คือผมซื้อ XFX 8800GT aphadog edition zalmancooling...จากคนในเวปนี้มาอะครับ

พอเสียบเปลี่ยนการ์ดจอ แล้วกดบูตเครื่อง มันร้อง ตี้ดดดดดดด ยาวเลยอะครับ..

เช็กแรมแล้วแน่นดีนะครับ..ตัวเก่าเป็น 8600GT ครับ พอเปลี่ยนมาเสียบ 8600GT กลับไม่ร้องอะ

บูตติดเฉยเลย ทีนี้เปลี่ยนมาเสียบ XFX 8800GT ร้องเหมือนเดิมครับ...(ถ้าเป็นอาการไฟไม่พอมันจะบูตไม่ขึ้นไช่หรือเปล่าครับ แต่เสียงร้องตี้ดยาว แบบนี้น่าจะเป็นเสียบแรมหรือ อะไรไม่แน่นนี่นา)

ตัวจ่ายไฟผมก็ไม่คิดว่าน่าจะพอนะ วิ่งแค่ 450 วัตเองอะ ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะจ่ายไฟไม่พอ พอลองนำไปเสียบเครื่องเพื่อนที่มี 500 วัต ก็ร้องอีก...เหมือนเดิมครับ ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรอะ..แงๆ

สเปคครับ.คร่าวๆ...

cpu-Core2Quad Q6600 2.4
    bord-ASUS P5K-SE
    ram-kington 2 GB

คิดว่าเป็นเพราะตัว พาวเวอร์ซัพพลาย หรือเปล่าครับ..หรือเป็นเพราะ การ์ดจอมีปัญหา จะได้เอาตังคืน...เด๋วเหอะพวกเอาของเน่าๆมาหลอกขาย..

ถ้าจะให้ผมเปลี่ยนอะไร แนะนำมาได้เลยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบนะครับ

ลองเอายางลบถูๆ ที่แถบทองแดงการ์ดตัวที่ซื้อมา หรือยังครับ

Comment

เอาเงินคืนได้เลยครับ ถ้าใช้ไปเดี๋ยวก็เดี้ยงเหมือนเดิม ผมว่าไปเอาเงินคืนแล้วเก็บเพิ่มอีกสักหน่อยซื้อตัวใหญ่มันจะดีกว่าน่ะครับ ของดีแต่ถูกไม่มีครับ

Comment

*******ใหม่

Comment

งานเข้าแล้วครับ............

Comment

Originally posted by Pikba View Post
            ลองเอายางลบถูๆ ที่แถบทองแดงการ์ดตัวที่ซื้อมา หรือยังครับ

ยังเลยครับ ช่วยบอกเหตุผลหน่อยได้ใหมครับว่าทำไมต้องเอายางลบถู ถ้าจะถูถูตรงที่เสียบมันใช่หรือเปล่าครับ..แล้วอาการอย่างนี้เกิดจากอะไรหรอครับ...

แต่การ์ดที่ให้มาก็ตัวใหม่นะครับ..มากๆเลย 98%ได้

ขอบคุณมากครับ ....

Comment

เห็นด้วยครับ ลองเอายางลบถูดูก่อน

Comment

ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะจ่ายไฟไม่พอ พอลองนำไปเสียบเครื่องเพื่อนที่มี 500 วัต ก็ร้องอีก...เหมือนเดิมครับ ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรอะ..แงๆ

ชัวร์ครับ เป็นที่การ์ดจอแน่นอนครับ

Comment

ขอบคุณครับ..กำลังลอง

Comment

เหมือนเดิมครับ...ได้เสียแบบนี้ เป็นที่ตัวการด์ใช่มั้ยครับ..ฟันธงนะ จะได้โทรไปบอกเขา..

หนอยแน่ พวกนี้มันเควี่ยจิงๆ

Comment

เป็นที่การ์ดจอแน่นอนครับ

Comment

Working...
                      X