Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดมีอาการแบบนี้ Com7 เค้าจะรับเคลมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดมีอาการแบบนี้ Com7 เค้าจะรับเคลมไหมครับ

2วันที่แล้ว ผมทำเคสหล่อนบนพื้น หน้าเคสแตกหัก หลังจากนั้นก็ลองเปลี่ยนเคสใหม่ ปรากฏว่าเครื่องติด แต่หน้าจอไม่ติด ก็เลยถอดทุกอย่าง ถอดเคส เปิดเมนบอร์ดลอย ลองเปิดดู หน้าจอก็ไม่ติดเหมือนเดิม อาการแบบนี้ com7 รับเคลมไหมครับ เอ่อ ถ้ารุ่นที่เราส่งเคลมไม่มี ทางบริษัทจะเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นให้หรือยังไงครับ ลูกค่าต่างจังหวัดสามารถส่งของเป็นพัสดุไปเคลมที่บริษัทใหญ่ได้เลยใช่ไหมครับ

ส่งเคลมได้ครับ ถ้าไม่แตกหัก เป็นรอยไหม้

ส่วนขั้นตอนการเคลมโทรถาม com7 หาเบอร์ได้จาก google

Comment

ขอคุณมากครับ ต่างจังหวัดทำอะไรก็ไม่ค่อยสะดวก เห้อ T_T

อีกอย่าง อาการที่ผมเล่ามาเมนบอร์ดเสีย 100% ใช่ไหมครับ

Comment

ลองดูดีๆก่อน แน่ใจเหรอว่าเสียที่บอร์ด....

Comment

ไม่น่าจะเป็นที่เมนบอร์ดครับ ดูดีๆ หน้าจอไม่ติด แล้วไฟที่คีบอร์ดติดรึปล่าวครับ

Comment

เสียบคีบอร์ดยังไม่ได้ลองครับ คือว่าจะแพคใส่กล่องส่งพรุ่งนี้แล้ว ถ้าไม่ใช่เมนบอร์ดอาจเป็นที่อะไรได้มั่งครับ

Comment

การ์ดจอครับ

Comment

เป็นไปได้เยอะแยะเลยครับ

ไม่ทราบว่า เครื่องมี beep speaker รึเปล่า

ถ้ามี ก็ลองไม่ใส่แรมแล้วเปิดเครื่องดู ถ้ามีเสียงดังติ๊ดๆ แสดงว่าบอร์ดกับ CPU ไม่เสียเน้อ ถ้าไม่มีเสียงเลย ก็สองตัวที่ว่ามานั่นแหละ ระวังไว้เลย

Comment

ผมว่าฮาร์ดดิสเจ๊งนะครับ กระแทกกระเทือนอย่างนั้น

Comment

ฟันธง

ผมก็ไม่รู้ว่าอะไรเสียแน่

Comment

มีเสียง beeb ไหมครับ..ถ้ามีลองดูในคู่มือครับ..

ข้อมูลน้อยไปหน่อยครับ..

Comment

ต้องใช้ Debug Card เช็คสถานเดียวครับ

Comment

Originally posted by dy009 View Post
                          เป็นไปได้เยอะแยะเลยครับ

ไม่ทราบว่า เครื่องมี beep speaker รึเปล่า

ถ้ามี ก็ลองไม่ใส่แรมแล้วเปิดเครื่องดู ถ้ามีเสียงดังติ๊ดๆ แสดงว่าบอร์ดกับ CPU ไม่เสียเน้อ ถ้าไม่มีเสียงเลย ก็สองตัวที่ว่ามานั่นแหละ ระวังไว้เลย
                          ผมลองถอดทุกอย่างออกแล้ว เหลืแต่เมนบอร์ดกับ CPU ไม่มีเสียงอะไรเลยครับผม

Comment

Originally posted by shat1478 View Post
                            ผมลองถอดทุกอย่างออกแล้ว เหลืแต่เมนบอร์ดกับ CPU ไม่มีเสียงอะไรเลยครับผม
                            ไม่ใส่แรมเหรอ...แล้วจะบูตติดมั้ย
                            ไฟเข้ารึป่าว พัดลมหมุนมั้ย...ใส่แรมไล่ทีละช่องดู

Comment

ลองทั้งแบบไม่ใส่แรม และใส่แรมแล้วครับ บูทไม่ติด พัดลม CPU หมุน
                              แรมไม่เสียแน่นอนครับ เทสแล้ว

Comment

Working...
                              X