Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR2 Vram 1.9250 V Dual Channel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR2 Vram 1.9250 V Dual Channel

หรือว่าเป็นที่ BUS 800? Kingmax ถ้าไม่ Dual ไฟที่ 1.8V
    Corsair BUS 677 ทั้ง single กับ Dual ไฟ เท่าเดิม 1.8V
    มัน OK มั้ยครับ?

งงครับ ผมไม่เข้าใจคำถามอ่า
    หมายถึง ใช้ไฟที่ 1.8v ok หรือป่าวใช่มั้ยครับ ถ้าไฟสเปกที่เขียนบนแรมก็ ok ครับ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
      งงครับ ผมไม่เข้าใจคำถามอ่า
      หมายถึง ใช้ไฟที่ 1.8v ok หรือป่าวใช่มั้ยครับ ถ้าไฟสเปกที่เขียนบนแรมก็ ok ครับ
      หมายถึง RAM Kingmax BUS 800 Dual ไฟ 1.925V ทุกครั้ง
      ถ้าใช้ที่ Single จะได้ 1.8V

แต่

Corsair BUS 677 ทั้ง single กับ Dual ไฟ เท่าเดิม 1.8V

Kingmax Dual BUS 800 ไฟที่ 1.9V + มัน OK มั้ยครับ?

หรือว่า BUS 800 ทุกยี่ห้อไฟจะ 1.9V ทุกอัน? ที่ Dual Mode

Comment

หมายถึง RAM Kingmax BUS 800 Dual ไฟ 1.925V ทุกครั้ง
        ถ้าใช้ที่ Single จะได้ 1.8V อันนี้ไม่รุ่คับ
        แต่

Kingmax Dual BUS 800 ไฟที่ 1.9V + มัน OK มั้ยครับ? ก็โอเคนะคับ

หรือว่า BUS 800 ทุกยี่ห้อไฟจะ 1.9V ทุกอัน? ที่ Dual Mode
        ไม่ทุกยี่ห้อคับ แล้วแต่คับ 1.8 ก็มีเยอะแยะไปคับ

Comment

เห็นส่วนมากก็ใช้ที่ 1.8V หนิครับ dual ก็ใช้ 1.8 หนิยกเว้นตอนเอามากลาก ยัดไฟอย่างเดียวเลย

Comment

หรือว่าดีฟอล์ทไบออสเป็นที่ 1.925

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
              หรือว่าดีฟอล์ทไบออสเป็นที่ 1.925
              ส่วนใหญ่ จะ auto ทั่ง BIOS

ลอง ทั้ง 3 board เหมือนกันหมด
              GA-MA770
              P31-DS3L
              p35-DS3R

Kingmax (800) single 1.8v Dual 1.9v
              ไม่ได้ OC สักนิดเลย
              แค่อยากรู้ว่ามีคนเป็นแบบ ผม มั้ย?

Comment

แรม ผม bus 800 dual ไม่ OC นี้ defual 2.2V นะงับ

แรมแต่ละตัวกินไฟไม่เท่ากันงับ ลองเปิด CPU-Z ดูตาราง EPP เอาสิงับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                  แรม ผม bus 800 dual ไม่ OC นี้ defual 2.2V นะงับ

แรมแต่ละตัวกินไฟไม่เท่ากันงับ ลองเปิด CPU-Z ดูตาราง EPP เอาสิงับ
                  ดู 100 รอบแล้วครับ CPUZ บอก 1.8

Comment

ถ้าระบบ มัน auto ตั้งไฟให้เท่านั้น ก็ช่างมันเหอะ แค่ .1 ...
                    หรือม่ายงั้นก็ ปายตั้ง เอง manual 1.8 เอาตามชอบ

Comment

auto 1.92 เหมือนกันครับ
                      p31 ds3l

Comment

Working...
                      X