Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมฯผมเป็นอะไรก็ไม่รู้ อยู่ๆก็เล่นเนตไม่ได้ซะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมฯผมเป็นอะไรก็ไม่รู้ อยู่ๆก็เล่นเนตไม่ได้ซะงั้น

จากตอนแรกผมใช้ WAG54G เป็น All In 1 แล้วผมต่อคอมฯเข้ากับ Router ผ่านทางสายแลน

พบว่ามันเปิดหน้าเว็บไม่ได้ แต่โหลดบิทได้ตามปกติ

ผมลองเล่นผ่านไวร์เลสดู โดยเล่นในโน๊ตบุ๊ค มันเล่นเน็ตได้

เลยลองต่อแลนเข้าที่โน๊ตบุ๊ค มันก็ยังเล่นได้ปกติ

จากการที่ผมได้ลองเปลี่ยน Router แล้ว เป็นเราเตอร์ที่ต้องผ่านแลน

ผมเล่นกับคอมเจ้าปัญหา มันก็เป็นอาการเดิมเลย

แต่พอต่อเข้าโน๊ตบุ๊ค กลับเล่นได้ซะงั้น

ฉะนั้น ผมสรุปว่าปัญหามันเกิดที่คอมฯเครื่องนั้น

จึงเลยมาลงถามว่าต้องไปปรับอะไรยังไง

หรือว่าการ์ดแลนเสียรึเปล่า หรือเป็นที่ซอฟท์แวร์

ผมจนปัญญามากเลยครับตอนนี้ ช่วยผมที

ขอบคุณมากครับ

ไม่มีใครช่วยได้เลยหรอครับ

Comment

ie เจ้งป่าวครับ ลองถอนลงใหม่

Comment

Working...
      X