Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมการ์ดจอกับCPUร้อนมากช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมการ์ดจอกับCPUร้อนมากช่วยทีคับ

ถ้าภาพไม่ขึ้น---http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=c640bcbae1.jpg

คือเวลาเล่นเกมการ์ดจอจะร้อน80-90cถ้าไม่เล่นก็จะลงประมาน70 แล้วcpuจะร้อนถึง60-85ถ้าไม่เล่นก็45-50 อยากจะทราบว่ามัมปกติไหมคับ ฝาข้างก็เอาออกแล้วนะคับเอาพัดลมบ้านจ่อเลยก็ไม่หาย ซิ๊งก็แน่นทาซิลิโคนใหม่แล้วก็เหมือนเดิม เป็นที่cpuหรือบอดหรือการ์ดจอคับ แต่มีช่วงก่อนที่ไม่ได้เอาพัดลมเป่า เล่นเกมจะมีอาการกระตุกทุก20วิ แต่พอเอาพัดลมเป่าก็หายกระตุกแต่ความร้อนยังเหมือนเดิมอะคับ ช่วยทีคับ บอดของผมใช้ asus P5KPL-AM/PS

เล่นอยู่ห้องแอร์ช่วยได้เยอะคับ -0-

ไม่ก็เปลี่ยนซิงไปเรย

ผมใช้ Asus 9800GT HP คับ

ซื้อมาแรกๆ ก็ Full Load ไม่เกิน 76 องศาเรย เปิดตอนแรก 50 องศา

พอใช้ไป 1 กว่า มันเริ่มออกลายแร้ว เล่น Cyrsis RO2 Mirrors Edge พุ่งไป 95-99 องศา ทำเอาช็อค -0-

พอลองเปลี่ยนไปเล่น Zalman VF2000LED เปิดเครื่องไหม่ลดไปอยู่ที่ 37 องศา

Full Load ไม่เกิน 55 องศาซักที ยิ่งเล่นในห้องแอร์ละสุดยอด....

Comment

P4 ค่อนข้างร้อนอยู่แล้วครับ เปิดฝาเคสเอาพัดลมเป่าเลยครับ แล้วก็ถอดซิ้งมาทาสิลิโคนใหม่เลยครับ

Comment

ของผม GPU ก็ร้อน พอเป่าพัดลม จาก 70 ลดเหลือ 50 เลย ค่อยเย็นใจหน่อย

Comment

Working...
        X