Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300 ใครใช้บ้าง อุณหภมิเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300 ใครใช้บ้าง อุณหภมิเท่าไรครับ

ของผมใช้เดิมๆ ซิ้งค์เดิม ไม่ลาก เช็คใน BIOS ขึ้น 60 องศา มันเพี้ยนรึเปล่าครับ
    แล้วมันเกิดจากอะไรเหรอครับ ช่วยตอบที

ไม่ถึง60ครับ อากาศเเย่ๆ ซิ้งค์เดิมๆ ปกติน่าจะอยู่ที่40

Comment

แสดงว่ามันมีปัญหาแล้วไช่มั๊ยครับ

Originally posted by peerapong View Post
      ไม่ถึง60ครับ อากาศเเย่ๆ ซิ้งค์เดิมๆ ปกติน่าจะอยู่ที่40
      เกิดจากอะไร แก้ตรงไหนครับ ช่วยตอบทีครับ

Comment

ของผม 56 เปิดไว้เฉย ๆ เหอๆ -*-

Comment

ของผม E4400 OC ไปที่ 2.8GHz อุณหภูมิ 35 องศาครับ เปิดเคส+พัดลมจ่อนะครับ

Comment

ผมลากไป3.15 ยังอยู่แถว 42 องศาเองครับ ซิ้งเดิมๆห้องพัดลมเนี่ยแหละ

ก็เคยพูดไปหลายทีแล้วนะ ถ้าอยากให้เย็น ให้ลดไฟลงมาอีก แล้วมันจะเย็นขึ้นอีกมาก

เล่นความเร็วเดิม ไฟ 1.18 ยังใช้ได้เลย จะไปตั้งออโต้ไว้ทำไม ไบออสมันไม่ฉลาดเท่าคนหรอก

ปรับตั้งไฟซักหน่อยก็เย็นขึ้นแล้ว

Comment

อาจจะเกิดจากใส่พัดลม Cpu ไม่แน่นหรือป่าวครับ เพราะผมเคยใส่ไม่แน่นก็ ปรมาณ 60+ เหมือนกัน แต่ตอนนี้ก็อยู่ประมาณ 40 องศา ครับ ห้องไม่ติดแอร์นะครับ

Comment

Originally posted by Cloxa View Post
                ของผมใช้เดิมๆ ซิ้งค์เดิม ไม่ลาก เช็คใน BIOS ขึ้น 60 องศา มันเพี้ยนรึเปล่าครับ
                แล้วมันเกิดจากอะไรเหรอครับ ช่วยตอบที
                งั้นลองแฟลช BIOS ตัวใหม่ดูครับ

Comment

ถ้าแก้ตาม rep บนแล้วยังร้อน ลองเช็คซิ้งอีกซักรอบคับ แล้วก้ออย่าลืมดูเรื่อง airflow ใน case ด้วย ถ้ามันมีอะไรมาบังทางลมเยอะ หรือไม่มีพัดลมดูดอากาศร้อนออก อากาศไม่หมุนเวียน มันก็ร้อนสะสมได้นะคับ (เช่น มีสายไปบังพัดลม cpu เต็มไปหมด อะไรงี้ แต่จิงๆ ก็น่าจะไม่มีนะ )

Comment

ถ้าเคสท่านมี airduct ลองดูว่ามันติดพัดลมมากลับด้านรึเปล่า

Comment

Working...
                    X