Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงไม่ออก Earphone ด้านหน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงไม่ออก Earphone ด้านหน้า

Mainboard ASUS รุ่น M2N-E SLI Sound onboard(Driver CM6501)
    ต่อลำโพงด้านหลัง case ระบบ 5.1 ออกดีไม่มีปัญหา วันนี้ซื้อ earphone มาเสียบด้านหน้า
    ปรากฎว่าเสียงไม่ออกทั้งลำโพงและไมค์ ต้องเอาไปเสียบแทนช่องลำโพงบางช่องด้านหลัง case
    ถึงดัง แต่ไม่สะดวกใช้งาน ต้องการเสียบด้านหน้า ลองตรวจสอบตามรายการนี้แล้ว
    1.สาย USB ต่อปกติ Flash drive เสียบด้านข้างๆ ใช้งานได้
    2.เข้าไปติ๊กใน Sound property ให้ on ไมค์แล้ว

ตอนนี้มึนแล้วครับ : (

ตั้งปรับใน bios จาก hd audio เป็น ac97 เสียบสายให้ถูกด้วย

Comment

ใน bios ไม่มี option นี้ ให้เลือกครับ มีแต่ USB Audio ให้เลือกแค่ enable กับ disable
      เลือก enable ไว้แล้ว รวมทั้งในส่วนควบคุม USB ด้วยครับ
      เอาไงต่อดีครับ??

Comment

usb กับสาย sound มันคนละเส้นนะครับ เสียบ usb แล้ว
        แต่สาย sound ที่มันเขียน hd audio หรือ ac97 เสียบรึยังจ๊ะ

Comment

มันอันเดียวกันกับ Jumper ของ FP Audio connector ใช่ไหมครับ
          ตรวจสอบแล้วเสียบอย่างที่เขาแนะนำไว้ในคู่มือทุกอย่าง
          ตอนนี้ยังไม่ออกครับ
          เป็นไปได้ไหมว่า Main board เจ๊ง?
          ช่วยด้วยคร้าบ...
          Attached Files

Comment

เจอเหมือนกันเลยแฮะ
            ขั้ว front panel ของเคสเป็นแบบ AC97 แต่ขั้วบนบอร์ด (MSI K9A2GM-FIH)เป็น HDAUDIO
            พอลองเอาไปเสียบกับฟรอนท์แบบ HDAUDIO มันก็ดัง(พ่วงข้ามเคสมาลองเลย 555+)
            จะทำยังไงกันดีหนอ

Comment

Working...
            X