Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ่ายวิดีโอกลับหัวมา...ทำไงให้ดูได้ปกติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ่ายวิดีโอกลับหัวมา...ทำไงให้ดูได้ปกติครับ

คือว่า เอากล้องดิจิตอลไปถ่ายคริปวิดีโอเล่นกันอะครับ ตอนถ่ายก็ใช้ถ่ายแนวตั้ง ไม่ได้เซ็ดค่ากล้องอะไรไว้ พอดูในกล่องก็ดูตามแนวตั่ง แล้วนี่เอามาลงเครื่องคอม เปิดดูมันเป็นแนวนอน ทำไงให้กลับไฟร์เป็นแนวตั่งได้ไหมครับ หรือมีโปแกรมอะไรช่วยได้ไหมครับ

เรื่องนี้แก้ไม่ยาก เคยแต่ใช้ PremierePro อ่ะ เมนูเยอะหน่อย ถ้าจะใช้ต้องทำความเข้าใจมันนิด แต่รับรองทำได้แน่นอน....

Comment

fileเป็นนามสกุลไรครับ
      ถ้าเปิดในquicktimeได้
      ใช้quicktime proแก้ได้ครับ

Comment

ตีลังกาดู อิอิ.. ล้อเล่นคับ..

...เข้ามาดูด้วยคนว่าเขาจะทำกันยังไง..

Comment

Working...
        X