Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคให้หน่อยครับ จัดไว้เล่นเกมหนักก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคให้หน่อยครับ จัดไว้เล่นเกมหนักก

พอดีเป็นมือใหม่อยากลองหัดจัดคอมเอง จัดคอมตามความเข้าใจและความชอบส่วนตัว
    จึงอยากจะใคร่ขอความคิดเห็นจากพี่ๆ ว่ามีความเหมาะสมหรือไม่

Intel Core i5-6600
    Gigabyte Z170N-Gaming 5
    Corsair DDR-4 CMK8GX4M2B3200C16 Vengeance LPX
    Zotac GTX 980 (REF)
    SSD งบหมดใช้ HDD ตัวเก่า
    Corsair Obsidian Series 250D Mini ITX PC Case
    Corsair CX750M

พอใช้ได้ไหมครับพอดีลองคำนวณละงบตันที่ตรงนี้พอดี มันจะร้อนไปไหมครับถ้าใช้ 980 REF กับ CPU ใส่แค่ซิงค์เดิม คือ อนาคตว่าจะเก็บเงินซื้อ H100i มาให่เพิ่ม
    แต่คงเป็น ซักเดือน 2 เดือน แล้วซับพลายพอจะลดวัตต์เป็นซัก 600 ได้ไหม

ลดเป็น600Wก็ได้

Comment

Working...
    X