Announcement

Collapse
No announcement yet.

crysis Very High on Xp Tip

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• crysis Very High on Xp Tip

ผมก็หาข้อมูลไปเล่นๆ พอดีเจอ ก็เลยเอามาแจกๆกัน บางทันที่เคยเข้าไปเจอแล้วก็ขอโทษด้วยนะครับ

http://www.vr-pcgames.com/index.php?...=259&Itemid=43

ตอนแรกที่ๆ ท่านเข้าจายกานว่า very high ต้อง on dx10 only แต่จริงๆมันไม่เกี่ยวอะไรกันเลยครับ ^^ config game ล้วนๆ microsoft ตั้งใจขาย vista ล้วนๆ

very high xp ได้ครับ แต่ จะเหมือนบน vista หรือป่าวลองไปเล่นสองเวอชั่นนี้ดูก่อนนะคับ ต้องลองเองละคับ

Comment

vista 64bit เร็วกว่า แต่ภาพ ไม่ต่างอะไรกันเลย ถ้าตาไม่เทพจริงๆ ^^

Comment

แค่ High ก็จะไม่รอดอยู่แล้วคร้าบ
        ผมว่า High กับ Very High นี่ต่างกันน้อยมาก ความคุ้มค่าที่จะเสีย fps ไปมันไม่คุ้มครับ
        ผมว่าปรับแค่พวก HDR ให้เป็น Very High ก็น่าจะพอแล้ว

Comment

high กับ very high นี่ต่างกันมากอยู่นะครับ ประมาณภาพถ่ายกับภาพวีดีโอนะ high จะเหมือนมองผ่านกล้องวิดีโออบที

แตบางคนอาจจะชอบที่ภาพ high มากกว่าด้วยซ้ำ

Comment

สเปกถึงเหรอครับจะให้ปรับ VERY HIGH

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
              high กับ very high นี่ต่างกันมากอยู่นะครับ ประมาณภาพถ่ายกับภาพวีดีโอนะ high จะเหมือนมองผ่านกล้องวิดีโออบที

แตบางคนอาจจะชอบที่ภาพ high มากกว่าด้วยซ้ำ
              ลองดู FGเดือนที่แล้ว ครับ V high กับ high เค้าบอกมาว่า บางเอฟเฟก แทบไม่ต่างเลย

Comment

เท่าที่ผลเล่นอยู่นะครับ high จะต่าง กับ verry high ตรง คลื่นทะเล,แสงแดด ก้อนหินจะนูนขึ้นมาจากพื้นดินเหมือนเม็ดกรวด เวลามองผ่านตอนไม้แสงจะไม่เบลอๆ,ควันจะหนาเป็นก้อนขึ้นมากกว่าเดิม แค่นี้ละ นอกนั้นต้องสังเกตุถึงจะแยกออกหน่อย

Comment

ผมหมายถึงไห้เราปรับแบบ แมนนวล ครับ

เช่น เงา ระหว่าง v high กับ high ต่างกันตรงขอบเงาเอง

แล้วมีเอฟเฟกอีกสองสามอย่างจำไม่ได้ ที่ มันไม่ต่างกัน หรือแทบจะแยกไม่ออก ครับ

ซึ่ง ถ้าเราปรับได้อย่างที่ควรจะเป็นแล้วจะได้เฟรมเรตขึ้นมาอีก

ต้องลองไปเล่นกันเอง

Comment

อ๋อ ปรับขึ้นปรับลดบางอย่างที่ไมต่างให้เฟรมเรทขึ้นใช่มะ น่าเสียดายที่ปรับ shader เกมส์นี้เฟรมตกขึ้นอย่างมากมาย ทั้งๆที่มันเห็นชัดสุด

Comment

เง้อ...เล่นได้ก็บุญแล้วน้อ อิๆๆๆ ^_^

Comment

เฮ้อ เล่นได้ไม่ขัดลูกกะตาก้หนุกแล้ว

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                          อ๋อ ปรับขึ้นปรับลดบางอย่างที่ไมต่างให้เฟรมเรทขึ้นใช่มะ น่าเสียดายที่ปรับ shader เกมส์นี้เฟรมตกขึ้นอย่างมากมาย ทั้งๆที่มันเห็นชัดสุด
                          OBJECT Quality ด้วยจ้า

Comment

เรื่องของTexture , Shader,เงา,OBJECT จะกิน เสป็ค มากที่สุด ครับ แต่ ส่วนเหล่านี้ จะปรับแล้ว เห็นผลมากสุด

แนะนำ เงา ปรับ ไฮ พอ

ส่วนอย่างอื่น ปรับไปให้โล ได้เลย ไม่เห็นผล แถมยัง ช่วยให้เร็วขึ้นด้วย

รักษา 4อย่างนี้ไว้ พอครับ

Comment

ผมแก้ให้ 86 เล่น VH ใน XP ไม่ได้อะครับ-*-

Comment

Working...
                              X