Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้วรอสักพัก หน้าจอถึงจะขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้วรอสักพัก หน้าจอถึงจะขึ้น

เปิดเครื่องแล้วรอสักพัก หน้าจอถึงจะขึ้น

เป็นเครื่องเพื่อนนะครับ
    พอดี เค้าฝากซื้อ sound ก็ซื้อจากคนในบอร์ดนี่แหละ แล้วลง driver ไม่ได้ ตอนแรกนึกว่าแผ่นเสียหรือผิดตัว เพราะมัน error ตัว demo shield พอให้ลองเอาแผ่น driver ของ sound ตัวเก่าใส่ดูก็เป็นเหมือนกันและ พอลอง restart หน้าจอไม่ติดต้องรอสักพัก

แต่ sound ตัวนี้ผมได้ลองใช้ก่อนแล้วเสียงออกปกติ แล้วก็ถอดเก็บอีกวันก็ส่งให้เพื่อนเลย

ตอนนี้รอเพื่อนว่างให้ถอด sound ออกดูว่าเป็นที่ sound หรือเปล่า

และสงสัยว่า psu มีปัญหาหรือเปล่า

ใครเคยเป็นมั่งครับ อาการแบบนี้

ไม่เคยเป็นครับ มารอความรู้ อิอิ

Comment

Working...
    X