Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD WD 250 gb buff 8 & 16 & SG 250gb buf 8 ต่างกันขนาดไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD WD 250 gb buff 8 & 16 & SG 250gb buf 8 ต่างกันขนาดไหนครับ

คือกำลังตัดสินใจเลือก HDD มี 2 ตัวเลือกหลัก ๆ ครับ
    WD 250 gb buffer 16 mb กับ Seagate 250 gb buffer 8 mb
    ข้อแตกต่างระหว่าง buffer พอเห็นผลขนาดไหนครับ

และประกันคงไหว synnex & Dcom

นอกนั้นราคาพอ ๆ กัน และประกัน 5 ปีเท่ากัน

เห็น seagate แจ้งว่ายังคงมี HDD brand maxtor ทำตลาดต่อ อันนี้ผมอ่านมานานแล้ว ไม่รู้ว่าจำถูกรึปล่าว แต่ยังไม่เห็น HDD maxtor ใหม่ ๆ อีกเลย

รบกวนเท่านี้ครับ

ผมว่าWDมานเงียบกว่านะ

Comment

WD 250 gb buffer 16 mb

Seagate 250 gb buffer 8

จริงๆแล้วมันก็ไม่ได้ช่วยเรื่องความเร็วมากเท่าไหร่หรอกครับ เมื่อเราใช้งานจริงๆอะ
      บัฟ ที่เค้าทำมาจริงๆแล้ว เพื่อทำให้มันเหมาะสมกับขนาดเนื้อที่ ของ HD
      และ 250gb บัฟ แค่ 8 ก็พอเพืยงแล้วละครับ

ส่วนการตัดสินใจซื้อ ก็ตามที่ข้างบนบอกแหละครับ
      - ชอบความเงียบก็ WD
      แต่ว่า --- ถ้าต้องการความมั่นใจในคุณภาพ ผมขอสนับสนุน Seagate ครับ ตั้งแต่ใช้มาหลายตัวยังไม่เคยพอปัญหาอะไร นอกเสียจากว่า เนื้อที่มันไม่พอแล้ว เลยต้องซื้อมาเพิ่ม

Comment

ผมว่าของ WD อะครับ Buffer 8 กับ 16 ราคาแตกกัน 100 เดียวเองครับ

ผมก็เล่นตัว 16 เมกอยู่อะครับ

Comment

เปนผม ผมเอา 16m มีเยอะ ๆ สิดี ดีกว่าไม่พอ

Comment

ยังไงก็ต้อง 16mb อ่านะ

Comment

เอาเยอะไว้ก่อน

Comment

Working...
              X