Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ออนไลน์บ้าง igpu ของ sandy ไหวไหมครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ออนไลน์บ้าง igpu ของ sandy ไหวไหมครับ ?

คือ ลังเลระหว่าง i3 2100 vs i5 2300

งบน้อยครับ 15k ถ้าเอา i3 จะเหลืองบใส่การ์ดจอแยก 2พัน ( มอง 5570 ไว้) เพราะเดี๋ยวนี้
    เกมส์ออนไลน์ก็กินสเป็กเอาเรื่อง

แต่ถ้าเลือก i5 มันก็ใช้ยาวดี ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อย ( คอมเก่า 6ปีแล้ว )

ขอบคุณครับ

I5 อย่าลืมซิ้งน่ะ

Comment

บอกตามตรง GPU ใน CPU Sandy ก็แค่ช่วยให้เปิดเครื่องติดแค่นั้นเอง ความแรงอ่ะเหรอ สู้ GT 220 ได้ป่าวหว่าไม่แน่ใจ แนะนำการ์ดจอแยกมากๆ

CPU ผมว่า i3 2100 น่าจะโอเคกับงบท่านมากกว่าน่ะ เพราะเกมออนไลน์ใช้แค่ 2 คอร์ 4 เทรดก็เหลือแล้ว งบที่เหลือเอาไปเพิ่มการ์ดจอ อีกนิดจัด 5670 DDR5 512mb ก็ได้ถ้าจอไม่ใหญ่เลนได้หมด

ยกเว้น crysis 2 online อิอิ โครมมมม (โดนถีบ)

Comment

Originally posted by GT2540 View Post
        I5 อย่าลืมซิ้งน่ะ
        มันร้อนมากเลยหรอ ??? i5-2300 เดิมๆก็ต้องใช้ซิ้งแล้วหรอครับ???

Comment

เออ Sandy Bridge มันร้อนขนาดนั้นเลยเหรอครับ
          ต่อให้ลาก i3 i5 ไปก็ไม่ร้อนหรอก (ตัวที่ไม่มี K ใช้กับบอร์ด P67 แล้วปรับบัสได้นิดหน่อยนะ ตัวคูณปรับไม่ได้)

Comment

hd5550 512m ราคา1200เอง ที่ห้องvga

Comment

Working...
            X