Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วเครื่องร้อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วเครื่องร้อนครับ

คอมผมเป็นคอมตั้งโต๊ะ ผมเล่นเกมสักพักเครื่องจะเสียงพัดลมดังพอจับที่เคสเครื่องจะร้อนๆครับผมจึงรีบออกจากเกม พอออกจากเกมมาเครื่องจะช้ามากๆเลยครับ restartใหม่ก็ยังช้าครับ ต้องปิดเครื่องสักพักถึงจะปกติครับ
    คือที่ผมอยากรู้ว่าถ้าผมเล่นเกมนานๆ แล้วปล่อยให้คอมร้อนจะมีผลยังไงกับตัวเครื่องบ้างครับ? สาเหตุเกิดจากอะไร? แล้วผมควรแก้ไขยังไงบ้างครับ?
    (แต่ว่าน่าจะเกิดจากเกมที่ผมเล่นนะ - -')

ขอบคุณครับ

ตามค่าเสื่อมความร้อนครับ จะทำให้อุปกรณ์เสื่อมเร็วขึ้น
    ลองเปิดฝาเล่นดูยังครับ หน้าร้อนต้องทำใจงับ

มีอีกทางคือจัดทางลมใหม่เอาพัดลมด้านบนเป่าลมออก ส่วนล่างดูดลมเข้า
    มวลความร้อนจะลอยขึ้นครับ

Comment

ง่ายๆไม่เปลืองหน้าร้อน เปิดฝาเคส ฮาตาริเบอร์2 ไร้กังวล หน้าฝนก็ปิดไปจะได้ไม่มีปัญหาความชื้้น

Comment

ขอบคุณผู้รู้มากๆเลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

เรื่องฝุ่นอีกตัว อันนี้ตัวดี ทำความสะอาดอยากให้ฝุ่นเกาะหนายิ่งไปเกาะที่ใบพัดลมน่ะ หมุนไม่ออกทำให้ระบายความร้อนไม่ดี เครื่องจะร้อนเร็วมากๆ แต่ทำใจช่วงนี้อากาศร้อนมากๆเปิดแป๊บความร้อนขึ้นสูงกว่าปกติ

Comment

Working...
          X