Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ เกี่ยวกับ เมนบอร์ด Asrock X570 Steel Legend

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ เกี่ยวกับ เมนบอร์ด Asrock X570 Steel Legend

แก้ไขแล้วครับ เป็นเพราะตัว บูท USB ยังไม่รองรับ USB 3 Gen 2

ขอบคุณทุกท่านครับ
    Last edited by Reisizer; 22 Jan 2020, 18:29:43.

เป็นที่เคสหรือเปล่า

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
      เป็นที่เคสหรือเปล่า
      ไม่ใช่ครับ ผมลองเอา usb front panel เครื่องอื่นก็แฮงค์เหมือนกันครับ
      Last edited by Reisizer; 21 Jan 2020, 23:44:50.

Comment

ที่ MB มันมี pin สำหรับ USB front panel กี่ชุดอ่ะครับ ลองเช็คคู่มือแล้วลองสลับดู

Comment

ตอนนี้มีผลทดสอบเพิ่มเติมครับ ด้านหลัง ก็ใช้ไม่ได้ครับ ใช้ได้ 2 รู จากทั้งหมด 6 รู

Comment

Originally posted by Reisizer View Post
            ตอนนี้มีผลทดสอบเพิ่มเติมครับ ด้านหลัง ก็ใช้ไม่ได้ครับ ใช้ได้ 2 รู จากทั้งหมด 6 รู
            ปรติที่บอร์ดมันจะปรับออฟชั่น usb อื่นๆ ได้ ถ้าใช้ไม่ได้เลยเคลมบอร์ดครับ

Comment

Working...
            X