Announcement

Collapse
No announcement yet.

q9400@3.2 ครับผมซึ้งเดิม ชี้แนะด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• q9400@3.2 ครับผมซึ้งเดิม ชี้แนะด้วยครับ

ตอนนี้ตั้ง

pcie เป็นauto

ไม่ทราบ ว่าจะเป็นไรป่าวครับผม

ซึ้งเดิมๆครับผมๆ

พี่ช่วยชี้นะหน่อยนะครับ ทุกท่านๆๆ
    Attached Files
    Last edited by salomonz; 6 Nov 2009, 01:09:52.

Originally posted by salomonz View Post
    ตอนนี้ตั้ง

pcie เป็นauto

ไม่ทราบ ว่าจะเป็นไรป่าวครับผม

ซึ้งเดิมๆครับผมๆ

พี่ช่วยชี้นะหน่อยนะครับ ทุกท่านๆๆ
    ปรับเป็น100

ผมซิ้งเดิมไปที่ 420*8 แรม1ต่อ1
    ของคุณ แรมน่าจะลากได้มาก ลองดู แต่บัส420 นี่เรื่มจะไปไม่ได้แล้ว ร้อน รอเปลี่ยนซิ้งอยู่ครับบ

Comment

ปรับ 110 ยังเปิดไม่ติดเลยครับๆ

บอด asus p5p43TD อ่ะครับๆๆ

พี่ว่าควรทำไงดีครับผมๆ

หรือบอดมันไม่เอื้ออำนวย ไปได้แค่นี้จิงๆๆ

Comment

ชิป P43 ตันแถวๆ 420-440

Comment

นี้ครับ พึ่งลองอะ ไปได้แน่นี้เอง กิกิ
          Last edited by teerawat90; 23 Mar 2010, 00:15:45.

Comment

ู^
            ^
            ลองเทสด้วย LinX 20 Times ดูว่้าสเถียรหรือเปล่า

ของผมดันได้เรื่อยๆ ยั้น 3.85 แต่เทสแล้วหาความสเถียรไม่ค่อยได้ ยิ่งเจอกับ LinX เทสที CPU แทบจะต้มมาม่าได้เลย (ขนาดซิ้งค์แต่งนะ)

Comment

Q9400 ลากบน P5QL-PRO (หรืออะไรประมาณนี้แหละ) ได้ 3.6 เหมือนกันครับ
              แต่ใช้ในห้องอับลมเลยลดไป 3.2 นี่ข้ามวันข้ามคืน อุณหภูมิแทบไม่ต่างจากคล็อกฐานมันเลย

Comment

อัดมันต่อครับ เดียว จะ อัดมันต่อ ต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ

Comment

ผมep35-ds3pแรมบัส800ทด1:1อัดได้430*8เทสLinX10000ที่20timesบนwin7x86ได้40.5กว่าร้อนที่75องศา(ไม่รู้อัดได้อีกป่าวยังไม่มีเวลาลองเลย)

Comment

Q9400 ซิ้งเดิมแนะนำ 3.2 พอครับ ไม่งั้นมันจะร้อนไป เด่วแต๊ป

Comment

เค้าเริ่มจากตรงไหนอ่ะ

Comment

Working...
                      X