Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเกิด นู่จะซื้อเครื่องใหม่ เพื่อแปลงไฟล์ หนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเกิด นู่จะซื้อเครื่องใหม่ เพื่อแปลงไฟล์ หนัง

เครื่องเดิมนู่ นานมากแล้ว AMD Duron 1.6GHz แปลงหนังสกุล avi หนังชมพู่ ใช้ Nero 7 เขียน ใช้เวลาประมาณ 4.5 - 5 ช.ม. ถ้านู่ซื้อเครื่องใหม่โดยใช้ AMD*2 6000+ 3GHz จะแปลงหนังเร็วขึ้นเยอะไหมครับ ใช้ เวลา ประมาณเท่าไรครับ แล้ว พวกพี่ๆๆๆทั้งหลายที่ใช้ AMD 4 หัวนี้แปลงไฟล์หนังใช้เวลากี่ ช.ม. ครับ ข้อมูลประมาณ 2.6 กิ๊ก

ไวนะไวขึ้นแน่ครับ ส่วนจะมากแค่ใหนก็อยู้ที่ขนาดไฟล์ครับ

ส่วนงานแบบนี้ 4 ดีกว่าแน่นอนครับ แต่ แพงกว่า2พัน 6000+ 4000 เองครับ

แต่ถ้าไม่เน้นว่าต้อง AMD งานแปลงไฟล์ ลอง E7200 ครับ 4800 บาท

Comment

phenom ไปเลยครับ

Comment

ตอนนี้ ใช้ 5000+ อยู่ก็สบายนะครับ

Comment

Phenom ของผม OC นะครับเเค่ 8 - 9 นาทีครับถ้าเเปลง AVI

Comment

Working...
          X