Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมานขึ้นว่า Intel CPU UCode loading error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมานขึ้นว่า Intel CPU UCode loading error

ตอนที่บูทเครื่อง เสร็จมานขึ้น Intel CPU UCode loading error ผมต้องกด F1 อยู่เรื่อยเพื่อให้มานบูทต่อ ไม่ทราบว่าจะแก้ไขปัญหาได้อย่างไรครับ เพราะไม่เข้าใจว่ามานขึ้นฟ้องอะไรครับ

flash bios mb ล่าสุดซะ

Comment

Originally posted by toon ชาวโลก View Post

เออ อย่าหาว่าผมโง่เลยครับ แนะนำวิธีทำหน่อยครับม่ะเคยทำ

Comment

ตามนี้ครับ
        ส่วนวิธีทำ
        1. เช็คในเวปของเมนบอร์ดเราว่ามีไบออสเวอร์ชั่นอะไรใหม่สุด แล้วก็อปใส่แฟรชไดร์ไว้
        2. เสียบแฟรชไดร์ และรีสตาร์ทคอมใหม่
        3. เข้าsetup มองหาหัวข้ออัพเดทไบออส แล้วทำตามวิธีในนั้น

Comment

Working...
        X