Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา P-660HW T1 V2 foward port ไม่ได้ช่วยดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา P-660HW T1 V2 foward port ไม่ได้ช่วยดูให้หน่อยครับ

ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าเกิดจากอะไร ตอนแรกผม foward port ทั้ง bit dota teamspeak ได้หมด dota cre ได้ bit เป็น yes แต่ประมาณอาทิตย์ที่แล้วลอง cre dota ปรากฏว่า cre ไม่ได้แล้วก็เลยไปดู bit ปรากฏว่า connecttion เป็น waiting เลยเข้าไปดูในเร้าเตอร์ว่า ที่ foward ไว้หายไหมซึ่งก็ดูแล้วก็ยังเหมือนเดิม(เพราะผมไม่ได้เข้าไปแก้อะไรเลยครับ) ลองทำใหม่ทุกอย่างแล้ว ทั้ง restart เร้าเตอร์ ก็ยังไม่หายจึงอยากจะถามหน่อยครับ ว่ามันเกิดจากอะไรกันแน่ ตอนนี้คิดออกวิธีเดียวคือ format เครื่อง แต่อยากจะทราบปัญหาที่แท้จริงก่อนหนะครับ กลัว format ไปแล้วไม่หาย ใครเคยเป็นแล้วแก้ไขได้บอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ลองจิ้มReset ราวเตอร์ดูยังอะครับ เวลาผมทำfoward ผมจะปิด Firewell วินโด้ก่อนนะพอได้ละค่อยเปิด

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
      ลองจิ้มReset ราวเตอร์ดูยังอะครับ เวลาผมทำfoward ผมจะปิด Firewell วินโด้ก่อนนะพอได้ละค่อยเปิด
      ลองแล้วหนะครับ แต่ก็ยังไม่หาย ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

Comment

Working...
      X