Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ จะ overclock ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ จะ overclock ครับ

จะ overclock ทำไงอะ
    CPU E8500 3.16 GHz
    MB ASUS maximus 2 formula
    RAM Kingtion 2G FSB 800 X 2 ครับ
    VGA winfast 8600 GT 128 bit 256 MB DDR 3
    Supply 630w
    ระบายความร้อนด้วยน้ำครับ
    overclock แล้ว เอาแบบ แรงสุดๆๆ เลย ครับ
    ต้องปรับตรงไหนบ้างครับ
    ช่วย ตอบด้วยนะครับ ขอบคุณ ครับ
    เดี๋ยวเอารูป มาให้ดู นะครับ
    Last edited by par_kho; 16 Dec 2008, 01:54:14.

บอร์ดเมพ ลอง auto ไปก่อน
    เด๋วรอท่านเทพข้างหลังเอา

Comment

เห็นของท่านแล้วอิจฉา ถ้ามีคงลากมันเลย

Comment

500*9....basic

Comment

การ์ดจอไม่เข้าเลย

Comment

เห็นด้วยกับด้านบนอ่ะ อิอิ

Comment

ผมว่าอนาคตท่านต้องเปลี่ยน VGA ใหม่ให้เข้ากับอุปกรณ์ด้วยครับ ^ ^
              แรงไปเลยทีเดียวถ้าเปลี่ยน

Comment

กำลังจะเปลี่ยน การ์ดจอ รองบประมาณอยู่ครับ ขอบคุณครับ

Comment

ตกลง oc ยังไงนะ

Comment

RAM รุ่นยี่ห้อไรครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      RAM รุ่นยี่ห้อไรครับ

ผมใช้ RAM kingtion 2G DDR2 FSB 800 2 ก้าน ครับ

Comment

vga + ram นี่ช่าง....

ลดน้ำเป็นลม เปลี่ยน vga+ram น่าจะแหล่ม (แต่ก็ซื้อไปแล้วเนอะคงเปลี่ยนชุดน้ำไม่ได้)

Comment

Working...
                        X