Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องต่อสัญญาณเราท์เตอร์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องต่อสัญญาณเราท์เตอร์หน่อยครับ

ผมมีเรื่องจะสอบถามครับ พอดีผมจะได้ย้ายไปอีกอาคารหนึ่ง โดยที่อาคารเก่าปล่อยสัญญาณไวเลส

ผมสามารถซื้อไวเลสอีกตัวเพื่อเป็นตัวเชื่อมอนาเขตสัญญาณเราท์เตอร์อาคารเดิมได้ไหมครับ

(ไม่สะดวกในการเชื่อมสัญญาณด้วยสาย) หรือถ้าต้องมีอุปกรณ์พ่วง รบกวนบอกวิธีด้วยครับ

ได้ครับ... ก็เหมือนเป็น switch 2 ตัวต่อกันนั้นละงับ เพียงแต่ เปลี่ยนจาก ต่อด้วยสาย lan เป็น wireless แทน ^^"

ps แต่ อาจมีปัญหาเรื่องสัญญาณนะงับ อาจต้องดัดแปลงเป็นใช้ พวก เสาทิศทางแทน

Comment

Working...
    X