Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้คันโยคเล่น H.A.W.X บ้างเชิญ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้คันโยคเล่น H.A.W.X บ้างเชิญ

ผมอยากรู้น่ะคับว่าคนที่ใช้น่ะ ใช้คันโยครุ่นไหนกันบ้าง....

ผมมีบุญแค่ xbox360 เอง อิอิ

Comment

ตัวJoystickตอนนี้ใช้ Trust Predator อยู่ครับ ยืมเพื่อนมา
      พอดีPSUเค้าพัง ยังไม่มีเครื่องเล่นเลยขอยืมมาก่อน

ตัวนี้ไม่อยู่ในCompability List ของเกม เลยต้องตั้งปุ่มกันเอง แต่มันมี12ปุ่ม + Twist Handle (ด้ามจับหมุนได้)
      เรียกง่ายๆก็ Logitech 3D Pro ยุโรปก๊อปปี้นั่นหล่ะ

รูป

ตัวที่2 ใช้บ้างเป็นครั้งคราว มีข้อดีที่สั่นได้ กับตอนOff Modeใน Dog Fight สนุกดี
      Xbox360 Controller for Windows

ตัวที่3 ตัวนี้ใช้ประจำครับ สำหรับเกมนี้
      ถึงแม้จะไม่ใช่Xinput ถึงแม้จะสั่นไม่ได้ แต่อยู่ใน Compability List ของเกมเลยครับ
      Thrustmaster Dual Analog3(.2) คนละยี่ห้อกับTrustข้างบนนะครับ แค่วัสดุก็คนละเกรดกันแล้ว

ถ้าจอยตัวไหน อยู่ในCompability Listของเกม มันจะตั้งปุ่มให้อัตโนมัติครับ เรียกได้เลยว่าการควบคุมเหมือนเอาจอย Xbox360 เล่นเด๊ะๆ
      แบบตัวนี้เป็นต้น

ปล. โอ๊ะ 2รูปแรกลืมใส่ลายน้ำ

Comment

ผม logitech 3D pro หุๆ

Comment

ช่วยเลือกหน่อยสิคับ

- Saitek Cyborg Evo

- Saitek Cyborg Evo Wireless

สองตัวข้างบนต่างกันยังไงคับ

- Thrustmaster: T-Flight Stick X

แล้วตัวนี้...ดีไหมเมื่อเทียบกับตัวที่ดีที่สุด 1 ใน 2 ข้างบนถ้าซื้อจะคุ้มป่าว(ถ้าไม่คุ้มผมก็จะไปเลือก 1 ใน 2 ตัวข้างบนแทนน่ะคับ)
          Last edited by ergonomics; 23 Mar 2009, 09:35:34.

Comment

อยากลองใช้บ้างจัง แต่เกมส์แบบนี้มันมีน้อยอ่ะคับ กลัวใช้ไม่คุ้ม

Comment

Originally posted by qbert View Post
              อยากลองใช้บ้างจัง แต่เกมส์แบบนี้มันมีน้อยอ่ะคับ กลัวใช้ไม่คุ้ม

Comment

แนะนำว่าถ้าไม่ได้เล่นเป็นประจำ อย่างเช่นอาทิตย์ละ 3-4 ครั้ง ก็อย่าซื้อเลยครับ Joystick เสียดายของ พอไม่ได้ใช้ตัวลูกกลิ้งข้างในมันจะค่อยๆ ฝืด ตั้งค่า Center ไม่ค่อยจะนิ่ง

Arcade แบบนี้ ใช้ Joypad ดีกว่าครับ

Comment

จะซื้อจอยขับเครื่องบินนี่ คิดดีๆนะครับ แบบดีๆตัวนึงไม่หยุดแค่1200แน่ๆ ถ้าไม่เล่นบ่อยจริงๆไม่คุ้มครับ ซื้อมาเล่นHAWXอย่างเดียวก็ไม่คุ้ม เพราะผมโยกได้แปปเดียวก็กลับมาจิ้มจอยแพดต่อแล้ว

เอาเป็นว่า รุ่นที่เลือกมานะครับ
                  Saitekทั้ง2ตัวเหมือนกันเกือบทุกอย่าง ยกเว้นตัวที่2เป็นWireless
                  โดยส่วนตัวไม่แนะนำWireless ถ้าจะซื้ออุปกรณ์เล่นเกม ซื้อแบบมีสายดีกว่าครับ
                  ไม่เคยลองกับตัวเหมือนกันรุ่นนี้ แต่เห็นเค้าว่าปรับตำแหน่งที่รองนิ้วได้อ่ะนะครับ
                  ด้ามจับหมุนได้ (เดี๋ยวนี้กลายเป็นฟีเจอร์จำเป็นไปซะแล้ว)
                  ดูไม่ออกว่าคันเร่งอยู่ตรงไหน แต่น่าจะด้านหลัง

เวปไซต์
                  http://www.saitek.com/uk/prod/evo.htm

ส่วนตัวสุดท้ายของThrustmaster จะได้ฟีลสมจริงที่สุดใน3ตัว เอาตามประสบการณ์ผมนะ Thrustmasterทำจอยออกมา เล่นเกมขับเครื่องบินดีที่สุดครับ
                  แต่รุ่นนี้มันเหมาะกัยFlight Sim มากกว่านะครับ แนะมาณว่าตำแหน่งปุมมันไม่เหมาะเอามาเล่นเกมยิงระห่ำแบบเนี้ย แต่ด้ามจับจะสมจริงกว่า

เวปไซต์
                  http://www.thrustmaster.com/product.aspx?ProductID=94

จอยขับเครื่องบิน สำหรับผมแล้ว ผมว่าเป็นจอยที่เลือกซื้อยากที่สุดครับ ยากกว่าซื้อจอยพวงมาลัยอีก เพราะว่าถ้ารุ่นถูกก็ห่วยเหลือแสน จะเอาดีๆก็แพงเหลือใจ ซื้อมาถ้าไม่เหมาะกับขนาดมือก็เหมือนฆ่าตัวตายทางอ้อม
                  แต่ละปีก็แทบไม่ค่อยมีเกมขับเครื่องบินออกมาให้เล่นกับเค้าหรอก แล้วจะหาออกมาดีๆก็ยากนัก ยิ่งทำให้ไม่คุ้มเข้าไปใหญ่ (ถ้าไม่นั่งจิ้มFlight Simทั้งวันอ่ะนะ)

ข้อแนะนำ ไปดูเองที่ร้านครับ ลองดูว่าตัวด้ามเป็นยังไง แล้วเราชอบจับ+ตำแหน่งปุ่มสไตล์ไหนก็เลือกตัวนั้นนั่นหล่ะ

ลืมบอกไปครับ ถ้ารอหรือพอหาได้ อยากให้ได้ Saitek Cyborg X

http://www.saitek.com/uk/prod/cyx.htm
                  Last edited by Beaver_XT; 24 Mar 2009, 01:17:58.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ไอเนี่ย

Comment

Originally posted by TAKAHACHI View Post
                        ผมใช้ไอเนี่ย
                        ฮือ..... แค่อันเดียวผมก้อว่าอึ้งแล้วนะ...... นี่ท่านเล่นทีละ 4 เลยเหรอ..... โอ้แม่เจ้า.....

Comment

Originally posted by DarkProphet View Post
                          ฮือ..... แค่อันเดียวผมก้อว่าอึ้งแล้วนะ...... นี่ท่านเล่นทีละ 4 เลยเหรอ..... โอ้แม่เจ้า.....
                          ต้องเลือกอันไดอัน 1 ครับ เพราะถ้า 4 อันไม่ไหว ไม่มีมือ 5555555

Comment

ใช้ saitek cyborg evo อยู่ครับ ซื้อมา+ค่าส่ง 1922 จาก ZEST

จากที่ลองแล้วก็ประทับใจนะ เล่นกับ H.A.W.X. ได้อยู่ในระดับที่ดีเลยครับ

จากที่สัมผัสมาความไวของจอย การกำหนดขอบเขตการเคลื่อนไหว ทำได้ในระดับที่น่าประทับใจ

กับราคาขนาดนี้ครับ แต่อย่างที่ท่านบนบอก เอามาเล่น H.A.W.X. อย่างเดียวไม่คุ้มครับ

เพราะ ผมเล่นพวก flight sim ด้วย ดู review ได้ที่นี่ http://www.thaiflight.com/mach/modul...rticle&sid=578

ลองดูนะครับ

ปล.ไม่แนะนำตัว wireless เหมือนกัน มันไม่ราบรื่เท่าไหร่ ส่วน ของ trust ตัวนั้นราคาสูงกว่าอยู่

พอสมควรแต่ ได้ความรู้สึกไกล้เคียงกันครับ แค่อวกาศน้อยกว่า ^^

Comment

saitek cyborg evo สั่งไปแล้วตัวนี้...

ปล.DarkProphet ตอนแรกตกใจ...นึกว่าตัวเองเข้าผิดกระทู้

Comment

Working...
                              X