Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับลงไดรเวอร์การ์ดเสียงไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับลงไดรเวอร์การ์ดเสียงไม่ได้

คือผมใช้เมนบอร์ดรุ่นp5kpl/1600 มันลงไดรเวอไม่ได้ครับ คือลงได้
    แล้วมันรีสตาร์ทแล้วมันให้ลงใหม่อีก ไม่รู้ว่าต้องไปแก้ไขในไบออสรึปล่าว หรือวินโดว์มันไม่ดี

คือซื้อคอมมาแล้วลงเองครับ
    ไงก็ช่วยหน่อยนะครับมือใหม่

ถ้าซาวน์ออนบอร์ด ไม่ต้องไปปรับอะไรนี่คับ ใช้ได้เลย

ลงแล้วรีสตาร์ทแล้วให้ลงใหม่ (ไม่มีข้อความขึ้นเลยหร๋อ) ผมงง ปกติลงไดร์เวอร์ซาวน์เสร็จ รีสตาร์ทมันก็จะมีเสียงวินโดวชัทดาวน์ แต่อันนี้ผมงงมาก (ลงไดร์เวอร์ครบทุกตัวมั้ยเอ่ย)

Comment

คืออย่างไงอะคับ

กระทู้ตั้งว่า ไดร์เวอร์การ์ดเสียง

หรือ ไดร์เวอร์เสียงคับ

การ์ด ก็คือ เสียบ สลอตๆ ก็คือไม่เกี่ยวกับ เมนบอร์ด ลง คนละตัวกับไดร์เวอร์ที่ ให้มากับบอร์ดนะคับ

อ่านแล้วไม่เข้าใจ

Comment

มันมีซาวออนบอร์ดนี่ครับ เสียบแจ๊คลำโพงเข้าก็มีเสียงเลย

Comment

Working...
        X