Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไฟล์ DivX เวลาไปเล่นกับเครื่องเล่น ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไฟล์ DivX เวลาไปเล่นกับเครื่องเล่น ?

คือว่า

ผมเห็น DivX บางไฟล์มีขนาดภาพแตกต่างกันไป

DivX 5 640x352

DivX 5 352x256

DIVX 384x288

DivX 3 640x480

คือสงสัยว่า เวลา่เรานำไปเล่นกับเครื่องเล่น DVD Player ที่เล่น DivX ได้ ภาพมันจะออกมาขนาดพอดีกับจอรึป่าวครับ หรือจะออกมาขาดๆเกินๆ

แล้ว DivX DivX 3 DivX 5 มันต่างกันยังไง .. ไม่ทราบว่า เครื่องเล่นจะเล่น DivX ได้ทุก DivX มั้ยครับ

คำถามสุดท้ายครับ .. เวลาจะไรท์ลงแผ่นไปเล่น ...ไรท์ในลักษณะเป็น Data เลยรึป่าวครับ...

ขอบคุณครับ

1.เครื่องจะแสดงพอดีจอครับ... บางทีก็ใหญ่เกิน
    พวกซับอาจตกขอบได้ (เป็นปัญหาก็ตัวนี้แหละ)
    แต่ถ้าดูหนังไม่สนใจอ่านซับ ฟังแต่เสียง ก้ไม่มีปัญหา.....(หนังอะไรเอ่ย)
    2.เครื่องเล่นเล่นได้ในนามสกุล .avi .ogm แต่ยังเล่น .mkv ไม่ได้
    ส่วนจะเล่นได้ทุกไฟล์นั้น ไม่แน่
    ปัญหาใหญ่ไปอยู่ที่การเข้ารหัสเสียง บางครั้งเรื่องไหนเปิดไม่ได้
    ก็ต้องนำไปเข้ารหัสใหม่....ไฟล์เสียงต้องแปลงให้เข้ารูปแบบเครื่องอ่านได้
    3.ไรท์แบบ data ได้เลย ลง dvd แผ่นนึงได้หลายคน...เฮ่.ต้องว่าได้หลายเรื่องนะ

Comment

Working...
    X