Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermaltake Big Water 745 + หม้อน้ำ 2 ตอน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermaltake Big Water 745 + หม้อน้ำ 2 ตอน

Thermaltake Big Water 745 + หม้อน้ำ 2 ตอน จะต้องเพิ่มปั๊มน้ำเป็น 2 ตัวไหมครับ
    Last edited by pik_1_2; 24 Jun 2007, 20:51:16.

เพิ่มน่ะเพิ่มได้ แล้วแต่กำลังทรัพย์ อิอิ แค่ควรห่วงว่าแรงน้ำจะพอป่าวววว เพราะเท่าที่เคยเห็น แรงมันเหมือนฉี่อ่า ไม่น่าจะเพิ่มอะไรให้ loop มันใหญ่ขึ้น เดวแรงน้ำมันไม่พอครับ ทางที่ดีทำแบบพี่แบทไปเลย 745 sli กระทู้นี้เลยครับ อิอิ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=46649

Comment

สุดยอด -*- ชุดน้ำ SLI ได้ด้วย แบบนี้ผมเอาตังมา SLI กับ USER ในนี้เพื่อถอย 745 มั่งได้มั้ยคับ อิอิ

Comment

ถ้าจะต่อ 745 SLI จำเป็นต้องใช้ปั๊ม 2 ตัวครับ เพราะแรงดันเพียงตัวเดียวจะไม่สามรถดันได้ ผลที่ตามมาคือร้อน + ปั๊มลาโลกครับ และเมื่อทำการ 745 SLI แล้วผลที่ได้คือเย็นมาก ๆ (เปลี่ยนบล๊อกใหม่ด้วยน้า เพราะของ Tt อั้นน้ำมาก ๆ แถมร้อนจัด) ของผม E6600 @ 3.7 ยังอยู่แค่ 35 ที่ Idle ส่วน Full ไม่เกิน 50 ครับ แต่ตอนนี้จะลองกับ Q6600 แล้วครับ เห็นเค้าบอกว่าร้อน เลยขอลองซักตั้งครับ !!!

Comment

Originally posted by Bat 6111 View Post
          ถ้าจะต่อ 745 SLI จำเป็นต้องใช้ปั๊ม 2 ตัวครับ เพราะแรงดันเพียงตัวเดียวจะไม่สามรถดันได้ ผลที่ตามมาคือร้อน + ปั๊มลาโลกครับ และเมื่อทำการ 745 SLI แล้วผลที่ได้คือเย็นมาก ๆ (เปลี่ยนบล๊อกใหม่ด้วยน้า เพราะของ Tt อั้นน้ำมาก ๆ แถมร้อนจัด) ของผม E6600 @ 3.7 ยังอยู่แค่ 35 ที่ Idle ส่วน Full ไม่เกิน 50 ครับ แต่ตอนนี้จะลองกับ Q6600 แล้วครับ เห็นเค้าบอกว่าร้อน เลยขอลองซักตั้งครับ !!!
          แล้วถ้าอัดหม้อน้ำเพิ่มแค่ตัวเดียว ไม่ทำ SLI นี่ต้องใช้ปั้มอีกตัวมั้ยครับ

Comment

ถ้าตัวสั้นก็ไม่จำเป็นครับ แต่สายยางควรที่จะสั้นที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ เพราะมันจะทำให้ระยะทางเดินของน้ำสั้นลง แรงดันที่เกิดขึ้นก็จะน้อยลงด้วย แต่ถ้าเป็นลูกยาวก็เพิ่มดีกว่าครับ ปั๊มน้ำจะได้ไม่ลาโลกก่อนวัยอันควรครับ

Comment

Working...
            X