Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้า photoshopCS 9 ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้า photoshopCS 9 ไม่ได้ครับ

"Could not intialize Photoshop because the file could not be found"

ทำไงดีครับลงไหม่ก็ไม่หาย
    มันเข้าได้แต่ Image Ready

ขอบคุณครับ

ไม่แน่ใจอาจแผ่นมีปัญหามีไฟล์ไม่สมบูรณ์หรือไมก็่เสป็กเครื่องที่ใช้อยู่ยังต่ำกว่าตัวโปรแกรมต้องการ

Comment

เป็กเครื่องไม่น่า
      Pentiam D 930
      Ram 1 GB
      VGA 6600
      ผมไม่แน่จัยเรื่องแผ่นเลยครับ ลงอิกเครื่องมันใช้ได้ - -*

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
        เป็กเครื่องไม่น่า
        Pentiam D 930
        Ram 1 GB
        VGA 6600
        ผมไม่แน่จัยเรื่องแผ่นเลยครับ ลงอิกเครื่องมันใช้ได้ - -*
        ดูจากเสป็กและแผ่นใช้ได้ก็ไม่น่ามีปัญหา มาติดที่ลงแล้วไม่ผ่านมันหาไฟล์ไม่เจอก็มีหลายสาเหตุ
        1 มีโปรแกรมอื่นรบกวนตอน Install อย่างพวกโปรแกรม Anti Virus ทั้งหลายลองปิดดการทำงานมันก่อน
        2 ตัว window เองเริ่มมีปัญหาเอง
        3 ไดร์ซีดีที่อ่านแผ่นหัวอ่านเริ่มมีปัญหาทำให้อ่านไม่ครบ
        อีกวิธีให้ Copy ตัวโปรแกรมลง Harddisk ก่อนแล้วค่อย Install
        ถ้าทำการ Copy ตัวโปรแกรมลงบน Harddisk ไม่ได้ก็เป็นที่ไดร์ซีดีมีปัญหาในการอ่านแผ่น

Comment

ครับ จะลองทำดู

Comment

Working...
          X