Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากที่ลงwindows ในMacbook แล้วเกิดอาการ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากที่ลงwindows ในMacbook แล้วเกิดอาการ...

เนื้อที่เหลือน้อยมาก
    เครื่องช้ากว่าเดิมเยอะ
    ไม่ทราบว่าต้องซื้อไรเพิ่มค่ะ
    ไม่รู้เรื่องนี้จริงๆค่ะ
    แนะนำด้วยนะค่ะ ว่าต้องเป็นmemory หรือ Hard Drive
    http://www.maccafethai.com/portable_macbook.html
    เครื่อง
    Macbook 2.16GHz core 2 Duo
    1GB
    120GB HD

ขอบคุณค่ะ

เนื้อที่เหลือน้อยก็ซื้อ external HDD มาเก็บไฟล์ไว้บ้างครับ มันช้าเพราะที่เหลือน้อยอ่ะแหละสำคัญ

ส่วนแรม น่าจะเพิ่มหน่อยนะ ถ้า 1 GB นี่ ถือว่าน้อยละนะ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      เนื้อที่เหลือน้อยก็ซื้อ external HDD มาเก็บไฟล์ไว้บ้างครับ มันช้าเพราะที่เหลือน้อยอ่ะแหละสำคัญ

ส่วนแรม น่าจะเพิ่มหน่อยนะ ถ้า 1 GB นี่ ถือว่าน้อยละนะ
      ต้องไปเปลี่ยนที่ร้านMacเลยรึป่าวค่ะ หรือว่าเปลี่ยนตามร้านที่ขายทั่วๆไปได้
      ถ้าเพิ่มอีก1GBจะพอไหวรึป่าวค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

Comment

Originally posted by Olomo View Post
        ต้องไปเปลี่ยนที่ร้านMacเลยรึป่าวค่ะ หรือว่าเปลี่ยนตามร้านที่ขายทั่วๆไปได้
        ถ้าเพิ่มอีก1GBจะพอไหวรึป่าวค่ะ

ถ้าเปลี่ยนเองได้ ก็เปลี่ยนเอง ถ้าไม่ได้ก็ต้องพึ่งร้าน (ซึ่งราคาจะแพงกว่าพอสมควร)

เพิ่มอีก 1GB ก็โอเคครับ ถ้าไม่ได้เอาไปใช้งานหนักๆ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          ถ้าเปลี่ยนเองได้ ก็เปลี่ยนเอง ถ้าไม่ได้ก็ต้องพึ่งร้าน (ซึ่งราคาจะแพงกว่าพอสมควร)

เพิ่มอีก 1GB ก็โอเคครับ ถ้าไม่ได้เอาไปใช้งานหนักๆ

แต่คงต้องไปที่ร้าน เพราะทำไม่เป็นเลย

Comment

Working...
          X