Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง viao กับ fujisu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง viao กับ fujisu

คือตอนนี้กำลังต้องการจะซื้อโน๊ตบุ๊ตค่ะ ตอนนี้กำลังดู โน๊ตบุ๊ค อยุ่สองยี่ห้อ คือ ฟูจิซึ และ ก็โซนี่

แต่พอดีกวางเป็นมือใหม่เรื่อง NB ก็เลยไปขอคำแนะนำจาก พวกเพื่อน พี่ๆ ที่เค้าพอจาเป็นในเรื่อง

NB ดู เค้า ก็ให้คำแนะนำมาแตกต่างกัน

ครึ่งนึงเชียร์โซนี่ แต่อีกครึ่งนึงเชียร์ ฟูจิสึ

เค้าบอกว่าฟูจิสึ มีวัสดุภายนอก ... ที่แข็ง แรง และดีกว่า โซนี่

แต่ภายใน ?????? ม่ายได้บอกเลยยย

โซนี่ หาศูนย์ซ่อมง่ายยย กว่า ฟูจิสึ

แต่ฟูจิสึเซอร์วิสดีกว่า

ฟูจิสึ รับประกัน 3 ปี โดยไม่ต้อง เสียเงินซื้อเพิ่ม ในขนะที่โซนี่ 1 ปี

บางคนบอกว่าโซนี่ หากเสีย ขึ้นมา อาจจะต้องมานั่งร้องไห้เพราะ อะไหล่ ของเค้าช่างแพงเหลือเกิน

ถ้าเกิดหมดระยะเวลาประกันแล้วว

จึงอยากจะถามพวกๆพี่ๆ เซียน NB ทุกคนเลยนะคะ ว่า

ช่วยทีเถอะนะค้า ...... ช่วยบอกข้อดีข้อเสียของ ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ทีเถอะค่ะ

ว่า สอง ยี่ห้อนี้ มีอารายเด่นกว่ากันตรงไหน แล้วด้อยกว่ากันตรงไหน

ค่ะ

โซนี่บางตัวก็เป็น 3 ปีเลยนะครับ

Comment

พวก tx sz ภายนอกแข็งแรงมากนะครับ คาร์บอนไฟเบอร์นะเรื่องความแข็งแรงภายนอกไม่เป็นรองใครแน่จ้า

Comment

Originally posted by HeavenSong View Post
        พวก tx sz ภายนอกแข็งแรงมากนะครับ คาร์บอนไฟเบอร์นะเรื่องความแข็งแรงภายนอกไม่เป็นรองใครแน่จ้า
        แล้ว C14 ของโซนี่หล่ะคะ

Comment

ใช้อยู่ ก็ดีครับ

Comment

อย่างนี้ดู ราคาและสเปค ประกอบด้วยนะครับ เล่นตัวไหนก้ได้ หรูพอๆ กัน คุรภาพก็สมราคาครับ

Comment

Working...
            X