Announcement

Collapse
No announcement yet.

น๊าๆดู Sempron 2200+ ให้หลานหน่อยว่ามันOCได้มั้ยครับคุณน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น๊าๆดู Sempron 2200+ ให้หลานหน่อยว่ามันOCได้มั้ยครับคุณน้า

Processor Version=AMD Sempron(tm) 2200+

Processor Voltage=1.7 Volt

External Clock=167 MHz

Max Speed=2800 MHz

Current Speed=1503 MHz

ชิพ VIA น่าจะ OC ได้นิดหน่อยครับ ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ OC ด้วย ดิฟสวิทย์บน MB หรือเปล่า นานมากแล้ว จำไม่ได้ครับ

Comment

MB นานแล้วดว้ยอ่ะครับ แต่มันมีโปรแกรมEasyTune4 มันOC ได้อ่ะครับ แต่เวลาออกไปปรับที่เมนู ไบออส พอกดF10 เซฟ แล้วมันไม่ไปให้อ่ะครับ เป็นที่MBด้วยป่ะมะเข้าใจอ่ะครับ

Comment

ตัวนี้ผมเคยปรับไปได้ที่ 220*9 เลยโดยไม่ต้องเพื่มไฟหรือทำอะไรเลยนะครับ

หมายเหตุ พอเพื่มไฟก็ไม่ได้มากขึ้นอยู่ดี

MB asrock K7S41GX

ram 256*2 bus 333

Comment

ช่วยดูให้หน่อยนะครับ

ซิ้งเดิมๆๆด้วยครับเวลาเล่นไปซักพักก็ค้างอ่ะครับ

Comment

ลอเพิ่มไฟ CPU แล้วลองดูด้วยครับ ว่าแรมวิ่งไปเท่าไหร่แล้วก็ลองเพิ่มไฟแรมดูครับ

Comment

Working...
            X