Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าคับ T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าคับ T_T

คือจะลงวินโดว์ใหม่อ่ะคับ แต่ทว่ามันมีประโยคนี้ขึ้นมา ไปไหนไม่ได้เลย

NTLDR Is Missing
    Press Ctrl+Alt+Del To Restart

เนี่ยอ่ะคับ ทำไงดี มึนไปหมดแล้ว

ไปตั้งค่าให้อ่านจาก CD ก่อน

Comment

กรณีที่บูทจาก CD ,ลงได้แล้ว แต่ยังเดี้ยง

ลองเช็คดูในไบออส ครับ ว่าเซ้ท เป็น mode อะไร
      Achi หรือ Raid หรือ sata/ide

จากนั้นลงวินโดวน์ตามโหมดนั้นครับ

กรณีที่ลงวินโดวน์ตรงโหมดอยู่แล้ว ก็เช็คที่ Harddisk ดูครับ

Comment

เหอ ๆ ได้แล้วคับขอบคุณมาก ลืมไปว่าไปโหลด ดีฟ้อ ไบออสละลืมตั้งบูท CD ฮาเลย เอิ๊ก ๆ อายจัง

Comment

Working...
        X