Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับสายพัดลมหน่อยคับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับสายพัดลมหน่อยคับท่าน

สายพัดลมนี่มันเอาไปเสียบที่PSUหรือที่MBคับ
    คือแบบถ้าเราซื้อพัดลมมาใส่ซัก4-5ตัวเราจะต้องเสียบ
    สายไฟที่อะไรหรอคับPSUหรือที่MBอะ

มันมีขายทั้ง2แบบอะครับ

ส่วนแบบเสียบที่บอร์ดต้องดูว่ามีช่องเสียบพอไหม แบบนี้จะดูรอบพัดลมได้ครับ

ส่วนอีกแบบเป็นหัว molex เสียบกับ psu ดูรอบพัดลมไม่ได้

Comment

อย่าเสียบพ่วงจากMainboardจะดีกว่าครับ ภาคจ่ายไฟบนMainboardจะรับภาระมากขึ้นไปอีก เเยกมาจ่ายไฟต่างหากเลยก็ดีครับ ลดสัณญาณรบกวนได้ด้วย หรือจะคุมรอบก็ทำได้ง่ายกว่า

Comment

โดยมากจะเสียบกับ psu นะ

Comment

psu ดีกว่า ไม่ต้องไปรบกวน บอร์ด

Comment

ผมขอขอบคุณทุกๆท่านมากเลยนะคับ

Comment

Working...
            X