Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวไหนของค่ายเเดงที่ ความเเรงพอๆกับ GTX 960 ซึ่งดูราคาน่ารักดี เเต่zotac

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวไหนของค่ายเเดงที่ ความเเรงพอๆกับ GTX 960 ซึ่งดูราคาน่ารักดี เเต่zotac

หาซื้อยาก ต้องออนไลน์ อยากได้เเบบจับได้เห็นเลย เพราะว่าจะไปประกอบคอมไหม่ที่พันทิพนะ

แรงใกล้เคียง GTX 960 ก็จะมี R9 280 / 285 นะ

http://www.tomshardware.com/reviews/...ew,3107-7.html

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ข้าวเกรียบ View Post
        หาซื้อยาก ต้องออนไลน์ อยากได้เเบบจับได้เห็นเลย เพราะว่าจะไปประกอบคอมไหม่ที่พันทิพนะ
        พันทิพย์ ขาย 8600 ครับ ถ้ารุ่น 960 vram 2 GB ส่วนรุ่น 960 4 GB ขาย 9500 บาท ประมานนี้ ถ้าไม่ได้ซื้อออนไลน์ นี่ เกือบทุกรุ่นจะขายแพงกว่ากันเกือบ 2000 บาท ทำให้ หาซื้อ 970 ได้เลย ในราคา***งกันแค่ไม่เท่าไหร่

970 นี่ จะอยู่ประมาน 13k+ หน้าร้าน แต่ถ้าออนไลน์ นี่ + ส่วนลด อาจได้ประมาน 10k

ส่วนที่ จขกท ถาม คือ รุ่น R9 380 2 GB ขายอยู่ 8500 บาทครับ

ส่วนรุ่น R9 380 4 GB ขาย 9500 บาท

แนะนำว่า ถ้าจะเล่น ไปเล่น R9 380 4 GB ครับ 9500 บาท

ซึ่งราคานี้ ถ้าไปซื้อ ยี่ห้อจีน ก็อาจจะได้ 970 มาใบเลยก็ได้ เพราะไม่มีหน้าร้าน + ส่วนลด ขายแค่มีกำไรจากต้นทุนไม่กี่บาท ก็ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร แค่จัดจำหน่ายเฉยๆ การดูแล การเซอรวิท อื่นๆ ลูกค้าก็รับไปจัดการด้วยตัวเอง

ดังนั้น ราคามันถูก แค่ ยี่ห้อจีนแดง เท่านั้นครับ เพราะมาทำตลาดแข่งกับยี่ห้ออื่น เลยใช้วิธีจูงใจลูกค้าโดยการลดราคา ถูกกว่ายี่ห้ออื่นครับ

ส่วนเกรดอุปกรณ์ หรือ ระยะยาว อายุการ์ดจอนั้น ก็รอดูในอนาคต

เพราะสิ่งที่ทำให้แตกต่าง คือ เกรดของในการประกอบการ์ดจอนั้นละครับ

Comment

ดังนั้น มันถูกแค่ ยี่ห้อนี้ ที่ถูกกว่าพวกยี่ห้ออื่นๆในตลาด ประมานเกือบ 2000 บาทนั้นเองครับ

ฉนั้น จริงๆ ยี่ห้ออื่นๆ ค่ายเขียว ราคาก็แพง พอๆกับค่ายแดง นั้นละครับ จะบอกว่า แดงราคาแพง ก็คงไม่ได้

มีแต่ที่อ้างว่าแดงราคาแพง ก็เพราะว่า เอาไปเทียบกับยี่ห้อใหม่จากจีน ที่ทำตลาดโดยการจูงใจตัดราคาการ์ดจอ เพื่อเรียกลูกค้า เองครับ

ทำให้ คนซื้อ ลูกค้า ได้มีตัวเลือก ที่จะสอยการ์ดจอ ในราคาถูกว่ายี่ห้ออื่นๆ นั้นเองครับ

ส่วนเรื่องประกัน เซอรวิท และอายุ คุณภาพเกรดของที่ทำการ์ดจอ ลูกค้าก็ต้องไปจัดการเองเวลามีปัญหา ในการเคลม และดูแลเองเวลาใช้งานอายุการ์ดจอในอนาคต ก็ต้องรอดูกันต่อไป

อย่าลืมว่า ขายเยอะ เวลาเสีย ก็ย่อมเยอะตามมา ในอนาคตจะเป็นอย่างไร เด่วรอดูไปก็รู้เอง ^^

ไม่อย่างนั้น เช่น ถ้าทำราคาการ์ดจอ มา อัฟเท่า ยี่ห้ออื่นๆ เช่น 980 ขาย 20000 บาท นี่ พอๆกับ เอซุส หรือ MSI หรือ อื่นๆ นี้ ก็คงไม่ต้องถาม ว่าลูกค้าจะเลือกยี่ห้อไหนๆ ^^

.

Comment

ใช่เปล่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

http://www.newegg.com/Product/Produc...=-1&isNodeId=1

ราคา 980 Ti จาก Newegg มันก็พอๆกับแบรนด์อื่นอะ ที่ไทยมันขายได้ถูกเพราะผู้นำเข้าเป็นคนทำตลาดขายปลีกด้วยตัวเองมากกว่า

Comment

Originally posted by Criticism View Post
              ใช่เปล่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

http://www.newegg.com/Product/Produc...=-1&isNodeId=1

ราคา 980 Ti จาก Newegg มันก็พอๆกับแบรนด์อื่นอะ ที่ไทยมันขายได้ถูกเพราะผู้นำเข้าเป็นคนทำตลาดขายปลีกด้วยตัวเองมากกว่า
              อ่อ หมาถึงราคาในไทย ครับ ของผม ส่วนราคาเมืองนอกนั้น ไม่ได้สนใจ

ก็อย่างที่บอกละ กินมาก กินน้อย ทำตลาดใหม่ หาลูกค้าก็ ลดตัดราคาจากยี่ห้ออื่นๆที่ขายในไทย ^^

ว่างๆ ก็ลองไปดูราคาที่ขายในพันทิย์ดูสิครับ ว่าร้านอื่นๆ ยี่ห้ออื่นๆ ขายราคาไหนกัน อิอิ
              Last edited by THEFOOL; 26 Sep 2015, 15:47:51.

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                อ่อ หมาถึงราคาในไทย ครับ ของผม ส่วนราคาเมืองนอกนั้น ไม่ได้สนใจ

ก็อย่างที่บอกละ กินมาก กินน้อย ทำตลาดใหม่ หาลูกค้าก็ ลดตัดราคาจากยี่ห้ออื่นๆที่ขายในไทย ^^

ว่างๆ ก็ลองไปดูราคาที่ขายในพันทิย์ดูสิครับ ว่าร้านอื่นๆ ยี่ห้ออื่นๆ ขายราคาไหนกัน อิอิ
                ผมใช้ Zotac 980 Ti Amp Extreme อยู่นี่แหละครับ รู้ราคาหมดแหละ
                ของไทยที่มันถูกเพราะ Deva's ทำตลาดเองล้วนๆ เมืองนอกไม่ได้ถูกเหมือนบ้านเรา

Comment

Originally posted by Criticism View Post
                  ผมใช้ Zotac 980 Ti Amp Extreme อยู่นี่แหละครับ รู้ราคาหมดแหละ
                  ของไทยที่มันถูกเพราะ Deva's ทำตลาดเองล้วนๆ เมืองนอกไม่ได้ถูกเหมือนบ้านเรา
                  555+

ก็ถูกแค่เจ้าเดียวนี่ละครับ ในบางรุ่น นี่ ราคาแทบจะเกือบไปจนยี่ห้ออื่นละมั้ง ***งแค่ไม่กี่พัน

Comment

ซื้อ Zotac GTX 970 AMP! Extreme Core Editiona มาเหมือนกัน คุ้มมาก

Comment

Zotac นี่เป็นยี่ห้อจากจีนแดงเหรอครับ พึ่งรู้นะเนี่ย

Comment

Originally posted by jayjay17 View Post
                        Zotac นี่เป็นยี่ห้อจากจีนแดงเหรอครับ พึ่งรู้นะเนี่ย
                        ไม่ใช่หรอ ?

Comment

อ่อ เข้าใจละว่า ถูกเพราะได้ลดจากการออนไลน์ไปซื้อเป็นพันนี่เอง จำถูกนิ - -

เเต่ก็คงไม่มีไรเพิ่ม ไม่ค่อยชอบอะไรที่สั่งซื้อตามเน็ท ยังไม่เชียวพอ ชอบไปเดินซื้อ
                          Last edited by ข้าวเกรียบ; 26 Sep 2015, 17:47:23.

Comment

ถ้าเดินซื้อจริงๆก็แพงหน่อย

Galax GTX960 Ex OC ราคาร้านส่วนใหญ่ 7,350 / หรือสั่งท่านเต่าไปส่งได้ครับ ราคา 6,590
                            http://www.overclockzone.com/forums/...7xx-_-_-R9-2XX

POWERCOLOR R9 380 PCS+ 7,990/Jedi

Comment

Originally posted by jayjay17 View Post
                              .
                              .
                              ไม่รู้เรียกจีนแดงรึเปล่านะครับ...แต่น่าจะ

Comment

Working...
                              X