Announcement

Collapse
No announcement yet.

Board ASUS P5-Q SE Plus รองรับ HIS4890 กับ E8400 มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Board ASUS P5-Q SE Plus รองรับ HIS4890 กับ E8400 มั้ยครับ

สวัสดีครับ

คือผมไม่มีความรู้ในเรื่องของการเลือกซื้อ Mainboard น่ะครับ

เผอิญตอนนี้ผมกำลังว่าจะซื้อคอมพิวเตอร์ โดยที่มี VGA กับ CPU ไว้ในใจแล้ว (ได้มาจากข้อแนะนำของสมาชิกในบอร์ดนี้ล่ะครับ^___^ )

VGA >> HIS4890
    CPU >> E8400

ผมกะจะเลือกใช้บอร์ด ASUS P5-Q SE Plus

แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหาอะไรมั้ยน่ะครับเลยอยากขอคำชี้แนะจากสมาชิก

ขอบคุณมากๆๆๆครับ

ไม่น่าจะมีปัญหา นะ

Comment

ได้สิ

Comment

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบ

ว่าแต่ถ้าผมเปลี่ยนมาใช้แค่ ASUS P5QL PRO นี้ถือว่าเพียงพอมั้ยครับ

ผมไม่แน่ใจว่ามันดีต่างกันยังไงบ้าง

Comment

ได้อยู่เเล้วครับ

Comment

Originally posted by ponggun View Post
            ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบ

ว่าแต่ถ้าผมเปลี่ยนมาใช้แค่ ASUS P5QL PRO นี้ถือว่าเพียงพอมั้ยครับ

ผมไม่แน่ใจว่ามันดีต่างกันยังไงบ้าง
            ใช้อยู่ก้ดีเหมือนกันน่ะครับ แต่ผมยัง งง กับเรื่องเสียง T___T มันออกมั่งไม่ออกมั่ง ยังไม่ได้ศึกษาเลยพึ่งถอยมาใหม่เหมือนกันอิอิ

Comment

Originally posted by Shandora View Post
              ใช้อยู่ก้ดีเหมือนกันน่ะครับ แต่ผมยัง งง กับเรื่องเสียง T___T มันออกมั่งไม่ออกมั่ง ยังไม่ได้ศึกษาเลยพึ่งถอยมาใหม่เหมือนกันอิอิ
              จ้ากกก เสียงไม่ออกแบบไหนหรือครับ T^T ฟังแล้วกลัวเลยยย

Comment

Working...
              X