Announcement

Collapse
No announcement yet.

...ถามเกี่ยวกับ SPORE ครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ...ถามเกี่ยวกับ SPORE ครับ....

...อยากทราบน่ะครับ ว่าการขยายอาณาเขตบนดาวดวงอื่นต้องทำอย่างไร ผมเอาเมืองไปทิ้งไว้แล้ว
    แต่มันไม่ยอมให้สร้างอะไรเลย มันบอกว่าสภาพไม่เหมาะสม กับการดำเนินชีวิต ซื่อเครื่องปรับบรรยากาศ ไปทิ้งไว้ก็ได้แป๊บเดียว ก็พัง....มันต้องมีวิธีอย่างไรครับ ขอละเอียดนิดนึงนะครับ
    ...ขอบคุณครับ...

ตามนี้

Comment

...ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอลองก่อนนะครับ ติดตรงไหนจะขออนุญาติ ถามใหม่อีกนะครับ..

Comment

...ถามต่อครับ การซื้อดาวพันธมิตร มีประโยชน์ อะไรครับ เพราะซื้อมาก็แพงแล้ว ( อย่างน้อยๆเป็น 1,000,000 )
        ซื้อมาแล้วยังต้องเสียเงิน เสียเวลา ปรับสภาพดาวให้เหมาะอีก ...สู้ไปหาดาวว่างๆแล้วระดมทุนสร้างอาณานิคมใหม่เลย ไม่ประหยัด เงิน , เวลา ดีกว่าเหรอครับ ..... หรือว่ามันมีข้อดีอย่างไร วานบอกครับ

Comment

Originally posted by Virus_XXX View Post
          ...ถามต่อครับ การซื้อดาวพันธมิตร มีประโยชน์ อะไรครับ เพราะซื้อมาก็แพงแล้ว ( อย่างน้อยๆเป็น 1,000,000 )
          ซื้อมาแล้วยังต้องเสียเงิน เสียเวลา ปรับสภาพดาวให้เหมาะอีก ...สู้ไปหาดาวว่างๆแล้วระดมทุนสร้างอาณานิคมใหม่เลย ไม่ประหยัด เงิน , เวลา ดีกว่าเหรอครับ ..... หรือว่ามันมีข้อดีอย่างไร วานบอกครับ

ซื้อระบบดาวใช่ไหม เราต้องไปหาดาวดีๆทรัพยากรเยอะๆ ซื้อแล้วเราก็จะได้เครื่องเทศจากดาวนั้นมา

Comment

เล่นจนงง ดาวมันเยอะมากๆ ไปๆมาๆ โดนข้าศึกทำลายเมืองเกิดจนเหลือเมืองเดียวแล้วอ่ะ -*-
            Last edited by arito; 20 Sep 2008, 22:46:23.

Comment

Originally posted by Virus_XXX View Post
              Originally posted by Trojan View Post
              ซื้อระบบดาวใช่ไหม เราต้องไปหาดาวดีๆทรัพยากรเยอะๆ ซื้อแล้วเราก็จะได้เครื่องเทศจากดาวนั้นมา

ลองไปทำการค้ากับเมือง เกิด ของ คนอื่นดูสิครับ

ที่มันมี เมือง ทั้งหมด 10 เมือง เลย

พอซื้อได้ จ่ายสูงๆเลย 5 ล้าน 10 ล้าน

แล้วคุณจะได้ ทั้ง ดาวที่สมบูรณ์แบบ ระดับ สูงสุด และ เครื่องเทศ อีก

10 เมือง ได้เครื่องเทศ เมือง ละ 5

รวมเป็น 50 + ใช้ ที่เก็บเครื่องเทศ ก็จะเป็น 2 เท่า

สรุป ได้ เครื่องเทศ จากดาวดวงนี้เต็มๆ 100

ก็เหมือนกับ ไปบุกดาว เกิด แต่ ไม่ทำลายเมือง

แค่ิงให้ยกธงขาว ทุกเมือง แล้วเข้า ควบคุมเลย

Comment

...ขอบคุณทุกท่านครับ โดยเฉพาะ คุณ artdekdok กระจ่างขึ้นมาอีกขั้นเลย..
                ถามต่ออีกหน่อยครับ ดาวอาณานิคมของเรา เราสามารถให้มัน ปกป้องตัวเอง โดยให้มันสร้างยานขึ้นมาสู้ในดาวเอง
                สามารถทำได้ไหมครับ วิธีการอย่างไร (มันหลายเมือง บางทีไปช่วยไม่ทัน เละ! เลย ) ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ผมเล่นจนมึนเวลามันเตือนว่าโดนตีก็ไปลำบากยิ่งอยู่คนละส่วนของแกแลคซีงงไม่รู้ไปด้วยหลุมดำหลุมไหน

Comment

ตอนนี้ผมเล่นจนดาวข้าศึกมันยึดระบบรอบๆผมไว้จะหมดแล้ว ดาวก็เหลือดวงเดียว ออกไปไหนก็ไม่ค่อยได้สลับกันมาตีบ่อยๆมาก ได้แต่รอดักยิงยานเค้าในบ้านตัวเองเอาตัวรอซักวันจะได้เอาเงินไปซื้อใจพวกมันได้

ใครมีวิธีไหนแนะนำมั้ยครับ

Comment

อย่าไปรอชื้อใจพวกมันเลยครับเฉพาะไอ้พวกทีมันจ้องจะตีเรา มันดีกับเราสักพักเดี๋ยวมันก็ไถ่เงินเราอีกพอเราไม่ให้มันก็จะรบอย่างเดียว ฉะนั้นฆ่ามันให้เกลี้ยง ผมเล่นแบบปานกลางพอได้อาวุธใหม่ๆมาสามารถตีดาวข้าศึกได้ง่ายๆเลยครับ อำนาจยิงรุนแรงมาก จนตอนนี้มีแต่คนอยากเป็นพันธมิตรกับเราใครกล้าหือเจอยึดด้วยกำลังทหารหมด

Comment

...แล้วเส้นทางค้าขาย กับ พันธมิตร เรามีได้แค่ 3 ดวงดาวเองเหรอครับ ทำไมมันให้น้อยจัง galaxy ก็ตั้งกว้างใหญ่..

ฝากคำถามเดิมด้วยครับ

ถามต่ออีกหน่อยครับ ดาวอาณานิคมของเรา เราสามารถให้มัน ปกป้องตัวเอง โดยให้มันสร้างยานขึ้นมาสู้ในดาวเอง
                        สามารถทำได้ไหมครับ วิธีการอย่างไร (มันหลายเมือง บางทีไปช่วยไม่ทัน เละ! เลย ) ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

...แล้วเส้นทางค้าขาย กับ พันธมิตร เรามีได้แค่ 3 ดวงดาวเองเหรอครับ ทำไมมันให้น้อยจัง galaxy ก็ตั้งกว้างใหญ่..

ฝากคำถามเดิมด้วยครับ

ทำได้มากกว่า3ครับ บางดาวมันจะค้าขายยากเพราะดาวนั้นมันมีทรัพยากรแพงหรือมีเมืองเยอะ

เราปกป้องดาวได้โดยชื้อป้อมปืนครับ มันจะเป็นยานบินลาดตระเวนมีพลังห้าหมื่น ราคาแค่สี่แสนห้าเอง
                          ไม่ต้องบินไปๆมาๆให้ป้อมปืนมันคุ้มกันเลย

Comment

พี่คับคือไปรับเควสมา มันบอกให้ไปฆ่าสัตว์ที่ดาวอื่น5ตัว ผมไปยิงตัวที่มันบอกให้ยิงละคับ แต่มันบอกไม่ใช่ ผมต้องทำไงคับ ยิงตัวที่ชื่อเหมือนกัน ยังไม่ได้อีก งง

Comment

ฆ่าสัตว์เป้าหมายจะมีควันสีเหลืองๆรอบตัวครับบินวนหาตามที่เรด้าบอกเรื่อยๆก็เจอ
                              เฟสอวกาศเริ่มมาอย่าซ่ามาก หามิตรไว้ก่อน เอาไว้ได้อาวุธเจ๊งๆแล้วค่อยลุย

Comment

Working...
                              X