Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ทุกท่านหน่อยครับ PSU GVIEW 450W เอา 3870DDR4 อยู่ ถ้า9800GTอยู่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ทุกท่านหน่อยครับ PSU GVIEW 450W เอา 3870DDR4 อยู่ ถ้า9800GTอยู่ไหม

ขอรบกวนทุกท่านนะครับก่อนที่ผมจะปชื้อ PSU ใหม่ PSU ที่ใช้อยู่ PSU GVIEW 450W ติดเคสมา ตัวนี้เอา ASUS 3870 DDR4 อยู่ครับ เลยสอบถามว่าถ้าเอา ASUS 9800GT มาใส่จะเอาอยู่ไหมครับ ถ้าไม่อยู่ผมจะไปชื้อ Dtect 600W อยู่ไหมครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยนะครับ

ช่วยทีครับ

Comment

ผมว่า 3870 ใช้ไฟมากกว่า 9800 GT อีกครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ผมว่า 3870 ใช้ไฟมากกว่า 9800 GT อีกครับ
        ท่าน wikorn ว่าได้ไหมครับ ไหวไหมท่าน

Comment

ไหวเเน่เเต่ไม่รู้จะนานหรือเปล่า เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย

Comment

3870 ddr4 กับ 9800gt ความแรงต่างกันนิดเดียวเองนะครับ

ส่วนเรื่องไฟตามคุณวิกรเลยครับ 3870 มันกินไฟกว่า 9800gt นิดนึงครับ

ถ้า psu เอา 3870 อยู่ 9800gt ก็เอาอยู่

แต่ที่ไม่มีใครยืนยันว่าไหว เพราะผมก็ยังไม่แน่ใจ ว่าตอนนี้ psu คุณกะ 3870 จะไปกันได้ตลอดรอดฝั่งมั้ย ^^"

ถ้าจะเปลี่ยน psu อย่าเอาเลข watt เยอะๆเลยครับ เอายี่ห้อที่มีคุณภาพดีกว่าครับ สบายใจกว่า คนใช้เยอะกว่าอย่างน้อย เวลาจะใส่อุปกรณ์เพิ่มก็ถามคนที่ใช้ psu ตัวเดียวกับคุณในบอร์ดนี้ได้ครับ

Comment

ผมไปดูแล้วครับ PSU 580W พัดลม 12CM ไฟสี 790บาท ประกัน 3ปี ร้าน big-it korat เอาอยู่ไหมครับท่าน
              Last edited by autawut; 21 Dec 2008, 20:38:42.

Comment

ซื้อใหม่ครับพี่ 1500 เอง Raidmax 530 ไงพี่ครับ

Comment

ชื้อร้านไหนครับ

Comment

อย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงเลย - -

Comment

icute 650 w คุ้ม สุดตีน

Comment

ถ้าจะเอา Gview ผมว่าไปเอาพวก Delux / Raidmax ดีกว่าครับ
                        ผมใช้ Raidmax530 กับ 4850 อยู่สบายๆ ครับ

Comment

ซ้ำซะงั้น - -

Comment

Working...
                          X