Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเปลี่ยนหน้าต่าง แล้วภาพมันดูวูบ ๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเปลี่ยนหน้าต่าง แล้วภาพมันดูวูบ ๆ ครับ

คือเวลาเปลี่ยน TAB หน้าต่าง แล้วรู้สึกว่า แสงที่จอภาพมันวูบ ๆ ไปแป๊บนึงครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากสามารถอะไรครับ

ใช้จอ LG W2252TQ 22" ครับ
    VGA Galaxy 9600GSO
    M/B Abit AX78

ช่วยทีนะครับ

ลองดูที่ ปลั๊กครับ ถ้าหลวมให้ปรับหน่อยครับ ถ้าไม่หลวมก็ให้เช็คการ์ดจอครับ

Comment

มันเป็นเฉพาะตอนที่เปลี่ยน tab หน้าต่างอะครับ แล้วก็ไม่รู้ว่าจะเช็คที่การ์ดจอยังไง ไม่มีการ์ดจอสำรองด้วยสิ

Comment

เช็คปลั๊กแล้วก็ไม่หลวม

อาการมันจะเหมือนหน้าจอกระพริบอะครับ
        Last edited by Npermsin; 10 Nov 2008, 21:14:42.

Comment

ลองปรันค่าวามถี่จอดูก่อนครับ

Comment

ลองปรันค่าความถี่จอดูก่อนครับ

Comment

ปรับความถี่จอยังไงครับ

Comment

ไม่มีใครอาการเป็นแบบผมบ้างเลยเหรอครับ

Comment

ช่วยกันหน่อยครับ

Comment

Originally posted by tuu-cm View Post
                    ลองปรันค่าวามถี่จอดูก่อนครับ
                    ตามนี้ครับ...
                    Attached Files

Comment

Working...
                    X