Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมTheme และToolbarsใน Vista Home Premiumของผมมันไม่ใสอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมTheme และToolbarsใน Vista Home Premiumของผมมันไม่ใสอ่ะครับ

ทำไมTheme และToolbarsใน Vista Home Premiumของผมมันไม่ใสอ่ะครับ ไม่เห็นมีให้ปรับตรงไหนเลย ทำไงดีครับ

เเรมถึง1gรึเปล่าท่าน ถ้าไม่ถึง ก็จะไม่เปิดให้ตอนInstall
    เเล้วถ้าไปใส่ในเครื่องที่ความเร็วต่ำสักหน่อย เวลาใช้งานLagมากเลยครับ

Comment

ท่านยังไม่ได้ enable มันรึป่าวครับ (เดานะ)

Comment

สเปกไม่ถึงมันจะไม่ปรับแต่เริ่ม
        แต่ถ้าการ์ดจอไม่ถึง(dx9.0 + 128mb up) มันจะล้อกไว้เลย ปรับ aero ใสๆ ไม่ได้

ปล. วิธีปรับไปที่ personalized > windows color and appearance จะต้องมีตัวเลือก windows aero (ไม่เติม basic ตามหลัง) ถ้ามีก็เลือกอันนั้นครับ ถ้าไม่มีต้องเช้คสเปก+driver

ปล.2 home premium ก้มีนะเจ้า aero นี่อ่ะ

Comment

ตรง display อะครับ มีใครไปปรับให้แสดงสีที่ 16bits หรือปล่าว เมื่อคืนผมก็เป็น ทะลึ่งมือบอนไปเปลี่ยนสีเป็น 16bits เล่นไปเล่นมา พอมอง เอ้าเห้ย ไมมันไม่ใส แล้ว นั่งคิดตั้งนาน (ทะลึ่งเปลี่ยนเอง เง้อ)

Comment

Working...
          X