Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องด่วนมากครับเกี่ยวกับ RAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องด่วนมากครับเกี่ยวกับ RAM

ขอถามหน่อยครับว่า ผมดึง ram ออกมาแล้ว chip ram มันหลุดออกมาตัวนึงอะครับ
    เอาไปเคลมเค้าจะให้มั้ยอะครับ ทำไงดีครับ เครียดๆๆ ตั้ง 1 GB อะครับ
    ประกัน ingram

รอดยากครับ

ลองประกอบมันกลับเข้าที่ ทำเนียนๆ แล้วเคลมแบบไม่รู้ไม่ชี้

เวลาเคลมก็บอกว่า อยู่ๆมันก็ขึ้นจอฟ้า ลองเอาแรมเพื่อนมาเปลี่ยนดูแล้วไม่เป็น

Comment

เอาตามนั้นครับ งานนี้ต้องย้อมแมวกันหน่อย

Comment

บูตขึ้นไหมครับ
        ------------
        บูตไม่ขึ้นเอากาวตาช้างแปะดูครับ แปะนิดเดียวทำเนียนๆนะครับ
        วางเม็ดแรมทับลงไป ให้แนบสนิท
        จากนั้นไปเครมครับ ถ้าเขาถาม บอกเขาว่าอยู่ดีๆเ้ครื่องก็เปิดไม่ติด เอาไปใส่เครื่องอื่นหลายเครื่องก็ไม่ติด แต่พอเอาแรมเครื่องอื่นมาใส่ปรากฏว่าติด เลยเอามาเครม(ทำหน้าตาไร้เดียงสาด้วยนะครับ อิอิ)
        ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ อิอิ

Comment

Originally posted by guru View Post
          บูตขึ้นไหมครับ
          บูตไม่ขึ้นเอากาวตาช้างแปะดูครับ แปะนิดเดียวทำเนียนๆนะครับ
          วางเม็ดแรมทับลงไป ให้แนบสนิท
          จากนั้นไปเครมครับ ถ้าเขาถาม บอกเขาว่าอยู่ดีๆเ้ครื่องก็เปิดไม่ติด เอาไปใส่เครื่องอื่นหลายเครื่องก็ไม่ติด แต่พอเอาแรมเครื่องอื่นมาใส่ปรากฏว่าติด เลยเอามาเครม(ทำหน้าตาไร้เดียงสาด้วยนะครับ อิอิ)
          ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ อิอิ
          โห .. ผู้รู้เลยนะนี่ แสดงว่าเคยทำมาบ่อยละสิ อิอิ

ผมเคยต่อสายไฟ PSU สลับสี HDD พังเลยเอาไปเครมได้ด้วย อิอิ เนียน

Comment

ถ้าจะให้เนียน ผมว่าให้ช่างใช้เครื่องเป่าลมร้อน(ร้านซ่อมมือถือมี)ประกอบกลับที่เดิมก่อนแล้วค่อยส่งเคลม จะดีกว่ามั้ย

Comment

Originally posted by zman View Post
              ถ้าจะให้เนียน ผมว่าให้ช่างใช้เครื่องเป่าลมร้อน(ร้านซ่อมมือถือมี)ประกอบกลับที่เดิมก่อนแล้วค่อยส่งเคลม จะดีกว่ามั้ย
              ผมว่าลายเซ็นคุณนี่เนียนจริงๆ นะครับ

Comment

ท่าน ZMAN โอว...มันสะดุดตาจนเกือบลืมอ่านข้อความเลยอ่ะ

แรมอะไรทำไมดึงแล้วชิปหลุดเลยอ่ะ...

ขอให้เครมได้นะ ต่อไประวังหน่อย

Comment

Originally posted by panda_exterme View Post
                  ท่าน ZMAN โอว...มันสะดุดตาจนเกือบลืมอ่านข้อความเลยอ่ะ

แรมอะไรทำไมดึงแล้วชิปหลุดเลยอ่ะ...

ขอให้เครมได้นะ ต่อไประวังหน่อย
                  ผมว่าสงสัย เจ้าของคงดึง ซิ้งระบายความร้อนออกจากตัว RAM มั้งครับมันเลยหลุดมาทั้งเม็ด Ram เลย

Comment

Originally posted by zman View Post
                    แนะนำได้ดี แต่ลายเซน เยี่ยม...กว่าอีก

Comment

ตามนั้นละครับ ถ้าไม่อยากเสียเงินฟรี

Comment

เอิ๊กๆ ได้ความยังไง

มาบอกด้วยนะคับ เอาใจช่วย

Comment

เอาช้างติดเรียบร้อยเลยครับ แล้วส่งเคลมได้ของใหม่มารีบกลับบ้่านเลยครับ
                          กลับแบบไม่รอช้า อิอิ ไม่งั้นผมเกือบเสียตังแล้ว

Comment

สุดยอดเลยเพ่ทามได้ไงนับถือ

Comment

คนเราก็แบบเนี๊ยะแหล่ะ...อิอิ

Comment

Working...
                              X