Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ultra120 กับ 3.0E ไม่ใส่พัดลมได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ultra120 กับ 3.0E ไม่ใส่พัดลมได้มั้ยครับ

รบกวนผู้รู้ หรือผู้ทึ่เคยทดสอบหรือใช้งานหน่อยครับ

Ultra120 นำไปใช้งานปกติกับ P4 3.0E Prescott โดยไม่ใส่พัดลมได้หรือเปล่าครับ
    กรณีของผม ไม่มีพัดลมเคสนะครับ มีแต่พัดลมของ PS EG465P-VE 2 ตัว

ขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ

ไม่แน่ใจครับ มันก็ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งาน อุณหภูมิของสภาพแวดล้อม ถ้าการถ่ายเทอากาศของเคสดี ใช้งานในห้องแอร์ และใช้งานคอมแบบไม่ full load แบบต่อเนื่องยาวนาน เช่นเล่นเกมเป็นชั่วโมงๆ Encode หนัง อะไรพวกนี้ก็น่าจะเอาอยู่ ( เป็นการคาดเดาเท่านั้นน่ะครับ ) ของแบบนี้ต้องทดลองสถานเดียวครับว่าจะเอาอยู่หรือไม่อยู่

Comment

ได้ครับ แต่ผมว่าใส่รอบต่ำจะดีกว่านะครับ ใส่ซะนิด ปลอมภัยก่า

Comment

เป็นผมไม่กล้าเสี่ยงครับเพราะเป็นซีพียูที่มีความร้อนสูงพอควรครับ
        ส่วนตัวเคยใช้hyper6+ปิดเคสในห้องไม่แอร์ซึ่งใช้กับสมพร754 2600+ แต่ไม่ติดพัดลมก็เอาอยู่อ่ะครับฟูลไม่เกิน50เลยครับ แต่นั่นเพราะซีพียูไม่ค่อยร้อนด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
          ไม่แน่ใจครับ มันก็ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งาน อุณหภูมิของสภาพแวดล้อม ถ้าการถ่ายเทอากาศของเคสดี ใช้งานในห้องแอร์ และใช้งานคอมแบบไม่ full load แบบต่อเนื่องยาวนาน เช่นเล่นเกมเป็นชั่วโมงๆ Encode หนัง อะไรพวกนี้ก็น่าจะเอาอยู่ ( เป็นการคาดเดาเท่านั้นน่ะครับ ) ของแบบนี้ต้องทดลองสถานเดียวครับว่าจะเอาอยู่หรือไม่อยู่

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=2191
          อ้างอิง
          ไม่ว่ากันอยู่แล้วครับ แค่ว่าเด็กไทยเราชอบใช้ความรู้สึกมากเกินไปนะครับ
          อะแน่จับได้แล้ว

Comment

,นมีอีกรุ่น คล้ายๆกัน แต่ว่าออกแบบไว้ fanles มี duct ให้พัดลมหลังดูดออกนะครับ
            ลองตัวนั้นดูนะครับ
            เจอที่ jedi

Comment

Working...
            X