Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้ Utorrent แรงขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้ Utorrent แรงขึ้นครับ

ใครมีวิธีทำให้ Utorrent1.6.1 แรงขึ้นบ้างครับ
    ช่วยหน่อยนะครับ

ความจริงแล้วมันไม่สามารถทำได้ในขณะนี้หรอกครับ (เท่าที่ผมรู้มานะครับ)

แต่ถ้าเราสามารถ config ใน options ของโปรแกรมให้ดี ๆ

ก็อาจจะสามารถช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ

Comment

Conectableเป็นYesแล้วหรือยังครับ และใช้เน็ตอะไร

Comment

ทำใจครับ ล้อเล่น นะ อิอิ !!!

Originally posted by THM View Post
        Conectableเป็นYesแล้วหรือยังครับ และใช้เน็ตอะไร
        ลองทำตามทั่นนี้ดูครับ

Comment

แรงขนาดนี้พอไหมครับ อิอิ จิงๆแล้วเนตมานแรงครับ *-*

Comment

ขึ้นกับ peer แล้วก็ seed ล้วนๆครับ
            ส่วนน้อยก็มีในเรื่องของ Conectable หรือ Port อะไรพวกนี้

Comment

Originally posted by THM View Post
              Conectable มานอยู่ตรงไหนครับ
              ผมใช้ Hi-speed 256K ของ tot

Comment

Originally posted by peacezaa View Post
                Conectable มานอยู่ตรงไหนครับ
                ผมใช้ Hi-speed 256K ของ tot
                ลองไปดูใน detail user ของคุณ ในเวปบิทที่คุณโหลดอยู่ครับ จะมีบอกอ่าครับ

Comment

เพิ่มความเร็วเนตครับ อิอิ แรงเลย

Comment

เช่า โคโลผมซิ รับลองแรงแน่ๆ อิอิ

Comment

รู้สึกว่า Connetable ยังเป็น NO อยู่ การจะทำให้เป็น Yes ต้องไปเปิด Port ใน router แล้วก้อ Unlock ที่ firewall ด้วย แค่นี้ก้อจาดูด+ปล่อยได้แบบเต็มๆแล้ว

การดูว่า yes หรือ no ก้อมีวิธีสังเกตุง่ายๆ ดูตรงกลาง ล่างสุด ถ้าเป็นเครื่องหมาย ! ก้อแสดงว่าเป็น NO เครื่องหมายถูก จะเป็น yes จ้า

Comment

Working...
                      X